Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển động cơ Dc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển động cơ Dc

Bác nào có giúp em mạch nguyên lý đảo chiều động cơ Dc.

Động cơ dùng nguồn 24V,2A
    không dùng pwm

bác nào giúp em với

đây nè bạn: www.google.com.vn

Comment

nếu mà google.com.vn có rồi thì 4rum này cho die đi

Comment

cụ thể là bác muốn dùng cái gì để đảo chiều? đơn giản nhất là dùng 1 rơle 8 hoặc 2 rơle 5 chân để kích đảo chiều. còn cách mắc thì trên rơle có sơ đồ sẵn

Comment

dùng 1 relay 8 chân
          giúp hộ cái.

Comment

cai nay có gì đâu bạn
            rl bình thường chưa cấp điện áp cho cuộn hút thì dc chạy tiến chẳng hạn.khi cấp điện áp cho cuộn hút thì dc chạy ngược lại.
            chân 8 của rl luôn cấp 12v còn chân 1 khi nào muốn dảo chiều thì cấp 0 vào/hai chân 8 và 1 có thể hoán đổi cho nhau

Comment

Cho người ta cái mạch đi mấy bác, nói thế em cũng chẳng hình dung ra là cái mạch thế nào !

Comment

bác này đi xin mà như người ta đi xin bác ấy.
                Em thì em chả bao h giải đáp.

Comment

Vấn đề là kiến thức để mắc chéo mấy cái chân Relay mà còn không làm được thì còn làm cái gì đây?
                  Gợi ý vậy: Động cơ mắc vào tiếp điểm động còn nguồn thì mắc vào chỗ ... còn lại!
                  Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

nói cho bac cụ thể luôn. hai chân dc mắc và chân 3 và chân 6.chân 5 nối với chân 2 nối +12v hoặc 24V/chân 4 nối với chân 7 nối với chân D của fet (PWM) chân 8 nối 12V chân 1 dùng để dảo chiều dc

Comment

Nguyên văn bởi ckd08 Xem bài viết
                      đây nè bạn: www.google.com.vn
                      CKD08 coi lại mình đi nha.tui mới tham gia diễn đàn này.thấy mọi người thảo luận sôi nổi về kĩ thuật,cụ thể là cách làm robocon.mình thấy bạn lên đây chẳng đóng góp được gì.toàn nói về giá cả linh kiện,chỗ mua bán rùi đi nói xấu các trường khác.hết LH tới BK,SAODO,HIAST...
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...earchid=175874
                      Tốt nhất là bạn nên nghỉ đi là vừa.mọi người thấy mình nói có đúng ko
                      Last edited by parui; 19-11-2010, 23:46.

Comment

Nguyên văn bởi parui Xem bài viết
                        CKD08 coi lại mình đi nha.tui mới tham gia diễn đàn này.thấy mọi người thảo luận sôi nổi về kĩ thuật,cụ thể là cách làm robocon.mình thấy bạn lên đây chẳng đóng góp được gì.toàn nói về giá cả linh kiện,chỗ mua bán rùi đi nói xấu các trường khác.hết LH tới BK,SAODO,HIAST...
                        ủng hộ
                        không biết mới hỏi chứ đúng không nào.

Comment

Nguyên văn bởi chand Xem bài viết
                          ủng hộ
                          không biết mới hỏi chứ đúng không nào.
                          hỏi theo kiểu ăn sẵn như thế thì chẳng ai trả lời đâu. không biết thì kiếm tài liệu mà đọc, tui không nói mình hay nhưng ít ra những cái cơ bản tui cũng biết. muốn thiết kế mạch điều khiển robot mà ngay cả cái nguyên lý đảo chiều của relay còn không biết thì làm gì ?
                          Last edited by ckd08; 22-11-2010, 14:40.

Comment

Nguyên văn bởi parui Xem bài viết
                            vậy bạn trích mấy câu mà bạn cho là tui nói xấu ra đi nào? không biết bạn có biết hiast là trường nào không nữa. không biết gì thì đừng tỏ vẻ nguy hiểm
                            Last edited by ckd08; 22-11-2010, 14:43.

Comment

Đọc danh sách những bài viết của bạn là biết chứ gì.Cần gì trích mỏi tay.Toàn những lời lẽ khó ưa

Comment

Về tác giả

Collapse

chand Tìm hiểu thêm về chand

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X