Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help phần cơ khí cho robocon

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help phần cơ khí cho robocon

Thật sự em chưa có kinh nghiệm làm robocon. nhưng phần lập trình em nghỉ có thể làm được. còn phần cơ khí em không biết làm băng gổ hay nhôm...và cơ cấu tay gấp sp như thế nào??? thanks

làm bằng nhôm chứ,vì nó nhẹ nhưng mắc.Còn phần trc' thì dùng bánh xe đa hướng + dò line.Mình chỉ biết đến đo

Comment

uh, cảm ơn bạn. nếu nhưng phần cơ khí này mình mua được không??nếu được xin chỉ chổ??

Comment

có ai có hình ảnh chi tiết về phần cơ khí của robocon không cho mình xin.

Comment

Bạn có thể tìm hiểu thêm phần mềm này SolidWorks 2010 để thiết kế phần cơ khi
          Quang Nhat
          ---------------------------------------
          Yahoo :quangnhat85ls
          Mail :
          Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
            Bạn có thể tìm hiểu thêm phần mềm này SolidWorks 2010 để thiết kế phần cơ khi
            Em chỉ muốn làm con robocon bình thường thôi...như là phần kẹp phôi..và cơ cấu nó ra sao..mấy anh đưa hình chi têics hơn cho em với...thanks

Comment

Nguyên văn bởi thanhvu_tv87 Xem bài viết
              Em chỉ muốn làm con robocon bình thường thôi...như là phần kẹp phôi..và cơ cấu nó ra sao..mấy anh đưa hình chi têics hơn cho em với...thanks
              đúng đấy, phần mềm đó rắc rối lắm, mình cũng thử tìm hiểu rồi. dân điện thì phần điện còn làm được chứ phần cơ khí thì potay.com. bạn nào có những hình ảnh về cơ cấu nâng hạ và kẹp thì share cho anh em.

Comment

mình cũng từng tham gia robocon rồi không phải lo chuyện dân điện làm cơ khí dân cơ khí làm điện đâu mình là dân cơ khi nhưng vẫn làm mạch và lập trình ầm ầm có sao đâu khi các bạn làm cơ khí các bạn cứ vẽ phác mô hinh ra giấy rôi đi vào chi tiết kết cấu từng thứ một giải quyết dần chứ tài liệu vê thiết kế cơ khí mình tin là không có đầu còn nếu khó chỗ nào post lên anh em có thể tư vấn giúp mà

Comment

Nguyên văn bởi nguoidentukd Xem bài viết
                  đúng đấy, phần mềm đó rắc rối lắm, mình cũng thử tìm hiểu rồi. dân điện thì phần điện còn làm được chứ phần cơ khí thì potay.com. bạn nào có những hình ảnh về cơ cấu nâng hạ và kẹp thì share cho anh em.
                  nếu thấy khó thỳ dùng phần mềm của google ấy google sketup :d cực dễ sử dụnng

Comment

lên youtube search " robot arm " chắc là có thứ bạn cần đóa

Comment

Chào bạn. Tay gắp của tớ nè Thử tay gắp khí nén - YouTube
                      Phạm Hữu Nghĩa.
                      Y!M
                      Sđt 01682 031 704

Comment

làm bằng nhôm thì phải có đủ dụng cụ như máy cắt,súng bắn đinh tán mới làm được và phải tính toán đo đạt rất kỹ,mình thì chưa làm tay gắp bao giờ lên cũng không biết,nhìn tay gắp của bác tuiyeubaxa rất chắc chắn,nhưng mà có vẻ như hơi mạnh,kẹp phải đồ gì mềm mềm thì chắc là nát mất.

Comment

Nguyên văn bởi soc_con_haui Xem bài viết
                          làm bằng nhôm thì phải có đủ dụng cụ như máy cắt,súng bắn đinh tán mới làm được và phải tính toán đo đạt rất kỹ,mình thì chưa làm tay gắp bao giờ lên cũng không biết,nhìn tay gắp của bác tuiyeubaxa rất chắc chắn,nhưng mà có vẻ như hơi mạnh,kẹp phải đồ gì mềm mềm thì chắc là nát mất.
                          nát hay không là do mình. Dùng xilanh nhỏ một chút giảm lực kẹp. Nếu là xylanh to thì cho nó cái tiết lưu nó sẽ gắp chậm lại
                          Phạm Hữu Nghĩa.
                          Y!M
                          Sđt 01682 031 704

Comment

Tay gắp của bác hay đó .Của tui cũng giống z nhưng kéo bằng động cơ nên không mượt.Chuyến này chắc đổi lại dùng khí nén hehe.Thanks bác nhiều!
                            Tuấn

Comment

Cái kẹp của mình. SHoww
                              Phạm Hữu Nghĩa.
                              Y!M
                              Sđt 01682 031 704

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhvu_tv87 Tìm hiểu thêm về thanhvu_tv87

Bài viết mới nhất

Collapse