Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bánh xe chủ động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bánh xe chủ động

Em thấy mấy đội robot sử dụng các bánh xe nằm ở phần động lực là các bánh đúc bằng kim loại có bác nào biết loại bánh xe đó bán ở đâu không và giá khoảng bao nhiêu?lam ơn giúp em với

Mình có 1 cặp đã xài rồi nếu muốn thì để lại cho với giá rẻ.
    YM: quoc_thaibk

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Vậy bác định bán với giá bao nhiêu? và thanh toán bằng cách nào?
      mình ở Bình Dương.

Comment

Bánh xe đúc bằng nhôm do người bán tự làm hoặc họ đặt các tiệm gia công làm. Ở TPHCM các đội sử dụng rất nhiều, bánh xe nhôm gồm 2 loại: loại gắn trực tiếp lên trục động cơ và loại truyền qua đai. Các bạn có thể mua loại bánh xe này thông qua Dũng (0913111543) hoặc tự mua phôi nhôm về rồi đặt cho các bác thợ tiện làm theo ý muốn sau đó đem ra tiệm chuyên bán cao su ở đường Tạ Uyên để làm vỏ cho bánh xe. Giá tự làm toàn bộ khoảng 45-50K/bánh xe.

Comment

"Bánh xe đúc bằng nhôm do người bán tự làm hoặc họ đặt các tiệm gia công làm. Ở TPHCM các đội sử dụng rất nhiều, bánh xe nhôm gồm 2 loại: loại gắn trực tiếp lên trục động cơ và loại truyền qua đai. Các bạn có thể mua loại bánh xe này thông qua Dũng (0913111543) hoặc tự mua phôi nhôm về rồi đặt cho các bác thợ tiện làm theo ý muốn sau đó đem ra tiệm chuyên bán cao su ở đường Tạ Uyên để làm vỏ cho bánh xe. Giá tự làm toàn bộ khoảng 45-50K/bánh xe."
          Bác có bán bánh xe không vậy ? nếu em muốn mua thì làm thế nào để giao dịch? Và giá cả thế nào? Và thông số của bánh xe bác hãy cho em biết với, bác có nhận làm luôn vỏ không? và cả bánh nhôm với vỏ bác tính giá thế nào? Emailhamtrunghieu.bp86@gmail.com, số điện thoại của bác thế nào ấy chiều này em gọi mà chẳng được, bác trả lời cho em sớm nha!

Comment

sao chẳng có bác nào trả lời vây? giúp em với. Em đang cần bác nào biết chỉ cho em với.

Comment

Bộ ở Bình Dương ko có ai tiện hả bác .. bác đặt hàng mua + ship >> đắt hơn tự đi tiện
              Mua phôi Al về , thích bánh to cỡ nào cũng đc , đưa mấy ông thợ tiện ... chỉ 20k/bánh..sau đó đem đi đóng cao su ...hoặc ông thợ tiện đóng luôn --> cỡ 50k

Comment

Bác Zz_Bi_zZ làm ơn cho em hỏi là mình mua phôi nhôm ở đâu vậy bác? Em định mua sẵn còn em chưa nghĩ tới việc đi tiện vì mấy ông thợ tiện chán thấy mồ họ chẳng buồn gia công cho mình mấy cái lặt vặt nên mới khó. Bác biết chỗ nào có bán phôi nhôm hay bán bánh xe làm sẵn bác chỉ giúp, em cảm ơn bác nhiều. Với cho em hỏi nếu mình tiện bánh xe còn phần vỏ cao su thì mình làm ở đâu vậy bác, làm ơn bác giúp em với.

Comment

Nguyên văn bởi over Xem bài viết
                  Bác Zz_Bi_zZ làm ơn cho em hỏi là mình mua phôi nhôm ở đâu vậy bác? Em định mua sẵn còn em chưa nghĩ tới việc đi tiện vì mấy ông thợ tiện chán thấy mồ họ chẳng buồn gia công cho mình mấy cái lặt vặt nên mới khó. Bác biết chỗ nào có bán phôi nhôm hay bán bánh xe làm sẵn bác chỉ giúp, em cảm ơn bác nhiều. Với cho em hỏi nếu mình tiện bánh xe còn phần vỏ cao su thì mình làm ở đâu vậy bác, làm ơn bác giúp em với.
                  Hic ! chả lẽ Bình Dương của bác ko có "chợ trời" sao ? nếu có , bác xuống hỏi hoặc ko thì hỏi mấy ông thợ tiện nào quen thân ... ổng bit liền ah ! Hồi trước tui tím hoài cũng ko thấy ...ghét wa .. vô luôn chỗ ông thợ tiện , hỏi chỗ nào bán nhôm đặc.. "chỉ để cháu mua về ông tiện cái này giúp cháu" .. lão thấy đả .. chỉ liền .. --> bit chỗ thui .. thủ thuật tý ấy mừ !

Comment

Còn phần vỏ cao su , bác cũng có thể tự chế . Mua xăm lốp xe đạp về , cắt ra lấy phần giữa , dùng "keo con chó" ko phải "keo con voi" đâu nha , đừng có nhầm ... rùi dán lên bánh xe . Ok luôn , đỡ tốn xèn , ko thì bác đưa cho thợ dán cao su xe , ng ta có máy --> tốn kém lám . Chơi robot thì tự chế là ok nhất

Comment

Cám ơn bác Zz_Bi_zZ nha để em làm thử thế nào, giờ đi tìm mấy ông tiện coi bộ vất vả đây, mấy ổng thường bị dị ứng với việc gia công mấy món mà mấy ổng coi là "đồ chơi trẻ con" chán thật đấy, nhưng chắc cũng phải có ông nào đó chịu giúp mình đúng không bác?! để em thử thế nào đã rồi cho bác biết kết quả.

Comment

Mấy bác ơi em đi mua phôi nhưng mà người ta bảo là mua phôi nhập loại khối đúc thì mới đảm bảo, nhưng em đi mua thấy toàn là phôi VN không hà không biết sử dụng thế nào nên không dám mua, với lại em định lấy cái Roong để gắn lên bánh xe làm vỏ bánh xe không biết có được không nữa, mình khỏi phải làm bánh xe, nhưng ngặt nỗi là cái Roong đó thì bề mặt tiếp xúc nhỏ quá không biết là có ổn không nữa. Bác nào có cao kiến gì chỉ cho em với, cám ơn mấy bác nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi Zz_Bi_zZ Xem bài viết
                          Hic ! chả lẽ Bình Dương của bác ko có "chợ trời" sao ? nếu có , bác xuống hỏi hoặc ko thì hỏi mấy ông thợ tiện nào quen thân ... ổng bit liền ah ! Hồi trước tui tím hoài cũng ko thấy ...ghét wa .. vô luôn chỗ ông thợ tiện , hỏi chỗ nào bán nhôm đặc.. "chỉ để cháu mua về ông tiện cái này giúp cháu" .. lão thấy đả .. chỉ liền .. --> bit chỗ thui .. thủ thuật tý ấy mừ !
                          bạn có thể lên thủ đức, chổ tui ở, tui sẽ dẫn bạn đi mua mấy cái phôi nhựa đó, số điện thoại của tui là 0908365675. tui làm robot 3 năm rồi, cũng có chút ít kn về mấy thứ đó, tui học sư phạm kĩ thuật.có gì liên lạc với tui

Comment

Cám ơn mấy bác nhiều! hôm nọ em lên chỗ Tạ Uyên xách về cả chục kg phôi, may mà tìm được phôi chứ không năm nay sử dụng bánh cao su nữa thì chán lắm mấy bác ạ. May mà học trò cũ của thầy em anh ta mở một cơ sở tiện nên nhờ anh ta chắc cũng không có vấn đề gì, em sử dụng cái roong người ta bán ở chỗ đường Tạ Uyên để làm cái vỏ không biết có ổn không nữa, cái hay của cái roong là bề mặt tiếp xúc nhỏ, mình chỉ cần tiện một cái rảnh rồi tra roong vô là xong, nhưng chỉ sợ khi chạy nó tuột ra mất, bác nào có cao kiến gì chỉ em với. Em xin cám ơn bác Zz_Bi_zZ với bác khanhung4184 nha, mấy bác đã tận tình giúp đỡ, chúc đội mấy bác đạt được thành tích tốt trong cuộc thi.

Comment

Mời các bạn vào trang www.roboconshop.com đăng ký thành viên và sẽ có nhiều cơ hội nhận được các quà tặng các quà tặng có giá trị phục vụ cho việc chế tạo robot từ trang này . Và đừng quên ghé vào phần tin tức để xem các câu hỏi FAQ được dịch ra tiếng việttừ trang www.roboconindia.com nhé .
                              Chúc các bạn may mắn

Comment

Về tác giả

Collapse

over Tìm hiểu thêm về over

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X