Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Loadcell

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Loadcell

bác nào biết về cảm biến trọng lượng "loadcell" trong các hệ thống cân băng định lượng thì chỉ cho em với. hay biết ở đâu có tài liệu có thể tìm hiểu về nó thì chỉ cho em với nha!
    Năm bậc thang đi đến khôn ngoan: "lặng thinh-lăng nghe-quan sát-học tập và hành động"

ko ai biết về cảm biến này sao, hay các bác ko quan tâm! Mình cũng đang tìm tài liệu vì thấy cái cảm biến này có nhiều chức năng hay ...Nó đo được cả "gỉ" sắt trong các cột bê tông cơ đấy..
    mail: [/email] :->

Comment

Hỏi không đúng chỗ rồi !!!

ho ho ho !!! Các bạn muốn tìm hiểuì về Loadcell thì vào đây
      http://www.3ihut.net/forum/index.php?showtopic=934

Comment

to: acbossvn cái diễn đàn của bạn chỉ dành cho lớp điều khiển tự dộng 1 chúng tôi vào đấy làm gì thế !!! Nếuế các bạn dổi thành điều khiển tự động thì có tốt hơn không.Mà vào diễn dàn của bạn rất chậm và rất khó đăng ký .

Comment

bạn hãy nhìn vào địa chỉ: www.dieukhientudong.com như vậy ko cần biết bạn là ai,hay ở đâu, chỉ cần có chút quan tâm đến lĩnh vực điều khiển hay tự động là có thể cùng trao đổi roài. Còn việc đăng ký...nhiều người đăng ký được ngay..có khó khăn gì đâu!
          mail: [/email] :->

Comment

Nguyên văn bởi Nguyen Nam
            co ai biet ve cam bien bien dang ko
            dùng Tenzo met nhé.
            cảm biến này hoạt động với nguyên lý khi có lực tác dụng hay biến dạng thì bản thân nó sẽ có điện trở thay đổi.
            Chi tiết như thế này: bạn dán Tenzomet vào phần bạn muốn kiểm tra độ biến dạng, khi vật thể biến dạng dưới tác dụng của lực hay bất kì cái gì thì điện trở bản thân nó sẽ thay đổi.Chúng ra ghép vào 1 cầu cân bằng Wheatone, khi này cầu sẽ mất cân bằng.sau đó tính toán dựa vào điện áp lệch thế nào chắc bạn biết...
            Cảm biến này dc ứng dụng cùng với cân điện tử.
            okie
            Last edited by NANO PRO; 16-09-2007, 18:40.

Comment

Tenzo

Nguyên văn bởi NANO PRO Xem bài viết
              dùng Tenzo met nhé.
              cảm biến này hoạt động với nguyên lý khi có lực tác dụng hay biến dạng thì bản thân nó sẽ có điện trở thay đổi.
              Chi tiết như thế này: bạn dán Tenzomet vào phần bạn muốn kiểm tra độ biến dạng, khi vật thể biến dạng dưới tác dụng của lực hay bất kì cái gì thì điện trở bản thân nó sẽ thay đổi.Chúng ra ghép vào 1 cầu cân bằng Wheatone, khi này cầu sẽ mất cân bằng.sau đó tính toán dựa vào điện áp lệch thế nào chắc bạn biết...
              Cảm biến này dc ứng dụng cùng với cân điện tử.
              okie

Tenzo đây, ko bít có phải là cái này (ảnh)?
              Lhe: 0914 771150 (HN)
              Attached Files

Comment

với loại cân dùng 4 loadcell đặt ở 4 góc của một tấm phẳng, chắc chắn sẽ bị lệch, bởi vì vật cần cân ko fải bao jờ đặt ở trung tâm của 4 loadcell được.vậy ta làm thế nào để cân thật chính xác bây jờ đây.Đây là một vấn đề rất hay và thường vướng mắc trong công nghiệp.Bạn nào biết cách ko?

Comment

chào các pác, em có cái loadcell nhưng ko ghi rõ thông số nên chẳng biết thế nào cả. pác nào có giúp e nhé:

Type: 10-0RU
                  Seri: 160262

Thank advance!
                  |

Comment

Ban muốn biết thế nào thì liên lạc với tôi. Có thể tư vấn và cho tài liệu.
                    Last edited by VNarmy; 30-07-2008, 10:44.
                    AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                    Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                    Mob: 0982.083.106

Comment

Không biết ở diễn đàn này có bác nào làm về cân điện tử không. Hình như ngành này rất mới hay sao mà không thấy ai đề cập đến

Comment

Không biết Bác chủ tiệm là ai, đâu rùi ấy nhỉ không quậy cho nó đục ngầu lên vậy.
                        Đề tài này rất hay và không ít bạn đau đầu vì rất ít tài liệu.Một số vấn đề khi sử dụng Loadcell thường gặp:
                        _Loadcell là gì, các thông số, mV/V là gì, tín hiệu vào ra, tầm sử dụng tải..
                        _Cấu tạo Loadcell, thụ động(thuần trở) hay tích cực(bán dẫn),độ ổn định,chịu nhiệt,chịu nước,chống nhiễu..
                        _Phân loại Loadcell theo lực tác động:chịu kéo,chịu nén,chịu xoắn...
                        _Phân loại theo hình dạng:dạng đĩa dạng thanh ,dạng trụ,dạng cầu,dạng chữ S..
                        _Kết cấu của ứng dụng, lưc tập trung,lực phân bố,tải trọng tỉnh,tải trọng động..
                        _Phương pháp cân:chất lỏng chất rắn,cân kiểm tra,cân định lượng,cân phân loại,cân gián tiếp liên tục(cân băng tải)..
                        _Thiết bị đọc tín hiệu:Indicator,PLC,Micro Controler..
                        _Xử lí tín hiệu:AD,mạch lọc,mạch tích phân,chống rung,khử xung nhiễu,khử quán tính, ghép nhiều Loadcell,giải thuật, độ chính xác,hiệu chỉnh..
                        Nói chung còn nhiều thứ để quan tâm, mong các Bác cùng thảo luận

Comment

Nguyên văn bởi dungvp Xem bài viết
                          Không biết Bác chủ tiệm là ai, đâu rùi ấy nhỉ không quậy cho nó đục ngầu lên vậy.
                          Đề tài này rất hay và không ít bạn đau đầu vì rất ít tài liệu.Một số vấn đề khi sử dụng Loadcell thường gặp:
                          _Loadcell là gì, các thông số, mV/V là gì, tín hiệu vào ra, tầm sử dụng tải..
                          _Cấu tạo Loadcell, thụ động(thuần trở) hay tích cực(bán dẫn),độ ổn định,chịu nhiệt,chịu nước,chống nhiễu..
                          _Phân loại Loadcell theo lực tác động:chịu kéo,chịu nén,chịu xoắn...
                          _Phân loại theo hình dạng:dạng đĩa dạng thanh ,dạng trụ,dạng cầu,dạng chữ S..
                          _Kết cấu của ứng dụng, lưc tập trung,lực phân bố,tải trọng tỉnh,tải trọng động..
                          _Phương pháp cân:chất lỏng chất rắn,cân kiểm tra,cân định lượng,cân phân loại,cân gián tiếp liên tục(cân băng tải)..
                          _Thiết bị đọc tín hiệu:Indicator,PLC,Micro Controler..
                          _Xử lí tín hiệu:AD,mạch lọc,mạch tích phân,chống rung,khử xung nhiễu,khử quán tính, ghép nhiều Loadcell,giải thuật, độ chính xác,hiệu chỉnh..
                          Nói chung còn nhiều thứ để quan tâm, mong các Bác cùng thảo luận
                          Mình thấy là các bạn không thích chủ đề này.

Comment

Nguyên văn bởi sythinhbk Xem bài viết
                            bác nào biết về cảm biến trọng lượng "loadcell" trong các hệ thống cân băng định lượng thì chỉ cho em với. hay biết ở đâu có tài liệu có thể tìm hiểu về nó thì chỉ cho em với nha!
                            Bác sythinkbk có thể nói chung chung là Loadcell nào cũng có thể giúp bác làm cân băng định lượng hết, tùy thuộc vào chế độ chạy băng của bác như thế nào? rồi chất liệu tải ra sao! Kết cấu cơ khí bác thiết kế sao cho phù hợp với loadcell bác chọn.

Còn nếu đúng cái bác đang tìm là dùng cho máy checkweigher thì bên cty em cũng đang nghiện cứu. Em tìm thấy con Loadcell đó rồi nhưng nó đắt kinh khủng khoảng chừng 1500USD nên chưa dám nhập thử để chế ra chechweigher.
                            =========================
                            Website :

Comment

Nguyên văn bởi sythinhbk Xem bài viết
                              Bạn có thể tham khảo trên website: www.load-cell.com. Có rất nhiều loại Nếu bạn muốn mua thì Các sản phẩm hãng này có bán tại Cty CP Tư Vấn Công Nghệ CTECH địa chỉ 75 Nguyễn Ngọc Nại -Thanh Xuân - Hà Nội.
                              Benado Tran

Comment

Về tác giả

Collapse

sythinhbk Tìm hiểu thêm về sythinhbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X