Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi vể 1 vài mạch cảm biến hồng ngoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi vể 1 vài mạch cảm biến hồng ngoại

e tìm thấy 1 mạch cảm biến hồng ngoại khi đưa tay qua che led thì coi báo động sẽ kêu nhưng hình ảnh nhìn sơ sài và thiếu thông tin của các con transitor quá nên e up lên đây mong các pro vào chỉnh sửa hộ e với. HÌnh 2

S2 trong mạch ở hình 3 là gì vậy ạ.

mạch trong hình 1 có chạy được không ạ.Nếu e lắp mạch theo sơ đồ này thì khoảng cách thu nhận khoảng bao nhiêu vậy.làm sao để đỡ nhiễu cho mạch này vậy. mong mọi người giúp đỡ.
    Attached Files
    Last edited by xadieu; 17-09-2010, 17:22.

hix.bác nào biết trả lời giúp e với.e đang cần mà.thanks

Comment

Muốn đỡ nhiễu thì phải có kính lọc hồng ngoại, vì cảm biến thu hồng ngoại sẽ chịu tác động của tất cả các tác nhận hồng ngoại như cơ thể động vật, ánh sáng,... nói chung là các nguồn nhiệt. Hầu hết các đầu thu hồng ngoại đều có màu tối, đó là lớp "kính lọc hồng ngoại". Nếu còn nhiếu, bạn tìm kính chắn của các máy đời cũ như TV, đầu video... để chắn trước đầu thu.
      Muốn biết cái S2 là gì, bạn vào trang datasheet của IC để xem. Đó là công tắc để thay đổi âm thanh báo động.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

cái này phát dùng mạch 555 la con led hồng ngoại trong điều khiển đc k các bác.còn mạch thu mình dùng con ir trong đầu đĩa tivi... đc k các bác.ai co mạch thu phát hồng ngoại dùng 2 con này k hả các bác.

Email:
        Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

xadieu Tìm hiểu thêm về xadieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X