Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hệ thống CENTUM CS3000

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hay quá , Linhmoidt ( xin lỗi vì ko biết tên ) - Bác có Tài liệu gì về CS3000 , phần mềm Mô phỏng , share cho em với

Comment

Nguyên văn bởi lananh Xem bài viết
      Hay quá , Linhmoidt ( xin lỗi vì ko biết tên ) - Bác có Tài liệu gì về CS3000 , phần mềm Mô phỏng , share cho em với
      Source, tài liệu của phần mềm Centum CS3000 bạn Cuong86vt đã post ở trên, bạn có thể down để cài nhé.
      Sau khi cài đăt xong, bắt đầu sử dụng phần mềm từ System View.
      Phần mô phỏng nằm trong chức năng test function của system view.

Sau khi cài đặt và tìm hiểu về phần mềm, có gì thắc mắc, bạn có thể trao post lên để mọi người cùng trao đổi.

Comment

Mình không biết cài đặt các thông số của bộ điều khiển PID, các thông số của timer trong CS3000 như thế nào, mong các pro chỉ dùm với! Thanks các bác nhiều!

Comment

chào các bậc tiền bối, em đã dowload về nhưng chưa cài được do ko có ID: rất mong các bác có gửi lên nhé

Comment

Chào các anh ạ !
            Các anh có thể hướng dẫn chi tiết cách cài Centum CS 3000 !
            Em cài phần mền toàn bắt insert keycode vào đĩa mền mà máy tình bây giờ không có cái nào còn ổ đĩa mềm cả !
            Em chân thành cảm ơn !

Comment

như bác ấy đã hướng dẫn, bạn giải nén rồi copy hết các thư mục vào một folder rồi cài đặt. Trong quá trình cài đặt thì chương trình cần keycode nằm trong ổ đĩa mềm, bạn có thể dùng ổ đĩa mềm ảo để làm việc này, sau khi cài một hồi thì nó đòi ID, ID là dòng thứ 3 trong file REVISION trong folder KEYCODE_engineering. (cụ thể trong trường hợp này, ID là: 0CS3K0323434)
              Mình download về và cài thành công rồi. Cám ơn bác cuong86vt nhiều.

Comment

Xin chào các anh em muốn test function thì cần cấu hình những cái gì ạ !
                Mong các bậc tiền bối giã đáp !
                Bác nào có tài liệu tiếng việt hướng dẫn sử dựng và xây dựng hệ thống centum cs 3000 thì cho em xin chi tiết càng tốt em đang rất cần!
                Gmail: buiquangsangbk3i@gmail.com
                Em xin cảm ơn !

Comment

Thân,
                  Mình đã download phần mềm Centum CS3000 theo link trên. Mình giải nén và khi chạy file setup thì có thông báo " there is no Keycode " . Mọi người đã cài thành công thì xin hướng dẫn cho mình với. Mình xin cảm ơn !!!

Comment

E cũng đang làm đồ án tìm hiểu về hệ thống Centum CS3000. Theo e biết thì tài liệu về hệ thống này trên internet hơi hiếm. A cuong86vt có thể share cho e một ít tài liệu bằng tiếng việt cũng như tiếng anh về hệ thống này không ạ. Mail của e là : canhcdt2009@gmail.com. E xin cảm ơn !!!

Comment

Phần "4. http://www.mediafire.com/?2dkst5aame6vmip" chết link roi A cuong86vt ơi. mọi người post giúp lại link này với.
                      Cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi dontcry_5ko Xem bài viết
                        Phần "4. http://www.mediafire.com/?2dkst5aame6vmip" chết link roi A cuong86vt ơi. mọi người post giúp lại link này với.
                        Cảm ơn nhiều
                        Link vẫn down được mà nhỉ.

Comment

Link này tôi thử nhiều lần rồi đều không được. Chắc die thật rồi. Bác nào có làm ơn làm phước úp lại với

Comment

Nguyên văn bởi greenfield Xem bài viết
                            Link này tôi thử nhiều lần rồi đều không được. Chắc die thật rồi. Bác nào có làm ơn làm phước úp lại với
                            Bất cứ ai cũng có một liên kết thay thế cho "CENTUM_Yoko_03.rar"?

Tôi thực sự quan tâm.

nhờ

Comment

Tất cả link vẫn down dc bình thường mà các bác.
                              Em k phải là dân điện tử, chỉ là người làm việc với hệ thống điều khiển (Operater)
                              Có ai có thể cho e biết cách chỉnh các thông số PID trong tunning để các Control valve đáp ứng tốt theo chế độ Auto và Cascade k?
                              xin cảm ơn

Comment

Chào các anh, em là sinh viên đang thực tập ạ, hiện cong ty em giao nhiệm vụ nguyên cứu bộ hòa đồng bộ máy phát, tên thiết bị này là COMAD IS CU. Bác kỹ sư trong cty bảo con đó là cs3000 ( cty em dùng công nghệ của yokogawa ạ) nhưng em ko kiếm mãi ko có tài liệu về con này cũng như lý thuyết để hòa đồng bộ. Các anh có tài liệu liên quan thì share cho em với ạ, em xin cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

ATYLA Tìm hiểu thêm về ATYLA

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X