Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về lỗi trong Wincc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hic, có ai giúp mình ko ạ

Comment

Nguyên văn bởi 2881987 Xem bài viết
      Bạn NguyenPhong ơi, cho mình hỏi tí. Mình mới cài WInCC, nhưng khi tạo 1 project mới thì nó lại báo lỗi thế này . hic hic (mình làm các bước y hệt như hướng dẫn rùi).

Hic hic, bạn nào gặp trường hợp như mình, giúp mình với ^^
      WinCC của bạn cài bị lỗi rồi, bạn nên cài lại đi. Tuy nhiên có thể thừ một vài cách để dự đoán chính xác hơn như sau:
      - Kiểm tra xem tài khỏan đăng nhập vào Window đã được phân quyền đầy đủ trong các group của WinCC chưa? Nếu chưa thì bạn phải add vào. Trong trường hợp ko được thì nên thử create một tài khỏan mới rồi chạy WinCC với tài khoản đó.
      ...
      Viet Nguyen
      AC2/K47-hut

Comment

Nguyên văn bởi Q2T Xem bài viết
        Chào mọi người.
        Tôi vẫn làm WinCC nhưng tự nhiên đợt này tôi bị hiện tượng khi khởi động chế độ Runtime cho WinCC thì không thể khởi động đc. Hệ thống chỉ chạy đến 77% ( như trong h1) rồi dừng ở đó, sau đó xuất hiện thông báo (hình 2).
        Tôi đã thử khởi động lại máy tính nhưng vẫn không đc.
        Tôi cũng thử làm một dự án khác thật đơn giản nhưng vẫn bị hiện tượng này.
        Ai biết nguyên nhân bảo tôi với. Xin cảm ơn
        Các bạn chịu khó xem hình tôi gửi kèm nhé
        Có một số vấn đề có thể xảy ra như sau:
        - Có thể dung lượng RAM của bạn quá yếu nên khi active hay xảy ra lỗi này nếu các Graphic lúc startup chứa nhiều hình ảnh nặng
        - Bạn có thể disable tất cả các dịch vụ trong WinCC đi chỉ để một dịch vụ graphic runtime thôi, thử active project xem có ok ko? Nếu ko OK thì có thể lỗi nằm ở modun graphic của bạn, khi đó nên cài lại WinCC!
        Last edited by hero_ac; 19-01-2011, 22:49. Lý do: Đánh sai chính tả!
        Viet Nguyen
        AC2/K47-hut

Comment

Lỗi khi mở WinCC 7.0

Chào các ban!
          Tôi trước đây dùng WinCC 6.2, giờ tối gỡ WinCC 6.2 ra và cài đặt WinCC 7.0. Tuy nhiên khi sử dụng, nếu tôi tạo mới một dự án thì không vấn đề gì, nhưng nếu tôi mở một dự án cũ ( viết bằng WinCC 6.2) thì hệ thống báo lỗi sau ( phiền các bạn xem file đính kèm nhé)
          Attached Files

Comment

hỏi về lỗi trong wincc

các bạn ơi, giúp mình với
            khi mình chạy runtime thì nó hiện thông báo: The configured sever is not avalable. Please correct the server name you entered
            Attached Files

Comment

hỏi về lỗi trong wincc

các bạn ơi, giúp mình với
              khi mình chạy runtime thì nó hiện thông báo: The configured sever is not avalable. Please correct the server name you entered
              mình phải làm sao

Comment

Giúp em với

các bác ơi cho em hỏi với lỗi này có phải do em cài keyy không bác nào biêt chỉ cho em cách khắc phục với
                Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	130.9 KB
ID:	1346976

Comment

Em vừa mới làm 1 bài trong wincc ket nối với plc s7200 thông qua pc access.làm từ đầu tới cuối rất ngon lành.nhưng đến lúc cho chạy runtime thì nó hiện ra lỗi sau
                  :wrong opcproxy.dll version is registered
                  đến bây giờ cứ cho chạy thử wincc haytest client trong pcaccess là nó lại hiện lỗi như vậy ra.mà wincc em ccrak
                  rồi hẳn hoi
                  có ai biết sửa lỗi này ra sao không chỉ cho em với

Comment

em cũng bị lỗi như của anh manhdt3 mà vẫn chưa sửa đc. anh chỉ em cách sửa với

Comment

Nguyên văn bởi manhdt3 Xem bài viết
                      các bác ơi cho em hỏi với lỗi này có phải do em cài keyy không bác nào biêt chỉ cho em cách khắc phục với
                      [ATTACH]28119[/ATTACH]
                      Lỗi này là lỗi key. Bạn ***** lại nhé!

Comment

làm như nào thế hả bạn

Comment

đó là lỗi do bạn chưa *****, bạn download phần mền ***** về rồi tiến hành ***** là okay
                          bạn lên google rồi tìm theo từ khóa này "EKB_Install_2008_08_20_Forum.VNdownload.Org" down về tìm đến bản wincc mà bạn đã cài rồi tiến hành *****, cách cụ thể bạn cóthể tìm thêm trên google.
                          chúc bạn thành công!

Comment

mọi người cho em hỏi câu này được không ạ !!! em đang dùng máy HP, cấu hình cũng ok, em cài Win7, em có cài wincc SP2 V7.0
                            lúc trước sài bình thường, sao tự nhiên dạo này khi em active hay deacative đều bị đứng ở 41%. em đã thử nhiều cách mà vẫn chưa khắc phục được.
                            vui lòng chỉ cho em cách khắc phục được ko ạ !!! lúc trước em vẫn sài bình thường nha.

Comment

tại sao wincc của mình đang chạy ngon lành tự nhiên nó đưng ngang, tắt củng không xong, có khi nào mình lập trình code nhiều không vậy ban. có khi nào mình kết nói giủa s7 và wincc bị sai không vạy các bac. em đang sai wincc 7.0 vớ s7v5.5

Comment

Mình cài WINCC nhưng khi tạo dự án mới thì bị lỗi: THE PARAMETER IS INCORRECT....rất mong mọi người chỉ hướng khác phục...thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

tangtoc Tìm hiểu thêm về tangtoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X