Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Kết nối s7300 với kepserver

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Giúp đỡ] Kết nối s7300 với kepserver

Chào các anh !, em có tìm diễn đàn về vấn đề này nhưng các topic đều bỏ ngỏ k tìm thấy câu trả lời
    Thầy mình đang giao cho đề tài kết nối s7300 với kepserver, rồi sau đó kết nối visual C# với kepserver để lập trình giao diện cho 1 công nghệ cụ thể
    Nhưng hiện tại mình đang mắc vụ kết nối kepserver với s7300, đã làm theo các video trên youtube nhưng khi vào quick client ở trong kepserver cái tag của mình nó cứ hiện giá trị unknown và bad status
    Cụ thể mình config như sau:
    + channel : siemen TCP/IP ethernet, card mạng để default
    + device: s7300, ID mình để 192.168.1.50 (mình chỉnh cả phần IP tĩnh trong properties của TCP/IPv4 theo như thế nhưng không ăn thua)
    + tag : mình đã thử I0.1, Q0.1, M và DB nhưng cũng bị unknown hết
    Máy mình dùng win8, plc thì connect bằng cái cáp cổng com + giắc chuyển sang usb ( không biết dùng cáp này có phải ko ), driver trong device manager update và nhận đủ

Mình cũng ko nghĩ rằng việc kết nối với plc và kepserver lại có nhiều rắc rối thế, mình định cài step 7 để thử kết nối với plc nhưng vì win 8 cài step 7 khá là khó khăn nên chưa thử đc @@
    Các ơn các bạn đã xem qua !

@@ ai giúp mình với

Comment

để kết nối dc với s7-300 bạn càn phải biết phương thức kêt nối là gì. mình chư hiểu rõ cách bạ kết nối là ra sao nhưng mình nghĩ nếu đã có cổng com trong này thì không dùng đến TCP/IPv4 như video hướng dẫn.một lưu ý là kepserver không hõ trợ kết nối bằng MPI-usb (nghe bảo có driver hỗ trợ tạo com ảo cho thăng này để kết nối mà mình tìm ko ra)

Comment

cho em hỏi tý nha!anh nào co driver cap mpi cho s7-300,cho e xin nha,thanks mây a!

Comment

Về tác giả

Collapse

FrozenSense Tìm hiểu thêm về FrozenSense

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X