Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi wincc flexible 2008 sp3

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi wincc flexible 2008 sp3

Mình đã cài thành công wincc flexible 2008 sp3.Bây giờ cho mình hỏi làm sao để thiết kế và chạy mô phổng 1 hệ thống scada đơn giản, như là bồn nước, trạm đổ bê tông.Mình đã làm theo hướng dẫn đúng theo những bài viết trước nhưng gặp lỗi này mọi người tư vấn giúp mình.
    Và cho mình hỏi thăm tí luôn cần những gì để chạy mô phỏng , như phần mềm liên quan.
    Thân ái và xin cảm ơn.
    Attached Files

Mình nghĩ do không cài driver cho Simatic S7 200.Ừ mà mình chưa cài step 7 gì đó luôn.Mọi người giúp với.

Comment

không ai giúp mình hết ha?

Comment

Hi !

Để sử dụng được Winccflexible 2008 .nếu em sử dụng S7 200 thì đôi khi không kết nối trực tiếp được (trừ khi em chạy runtime bằng PC adapter usb cable)...mà phải dùng qua phần mềm trung gian OPC (PC access hay Kepserver ..)...

- Các bước tiến hành : tạo một chương trình đơn giản nhấn nút stat (I0.0) và ngõ ra ON (Q0.0) , nút I0.1 ( nút Stop)....để mô phỏng winccflex em phải mắc song song với các nút nhấn I0.0 ..một công tắc thường hở M0.0 để mô phỏng tag ..tương tự nút Stop trong winccflex thì mắc nối tiếp một công tắc thường đóng M0.1...
        - Sử dụng OPC để khai báo các tag ...M0.0 , M0.1, Q0.0
        - Mở winccflex ..kéo nut button ra tạo nút start nút stop và gán tag M0.0; M0.1 (Setbit )......kéo hình tròn hoặc hình motor gán thuộc tính cho nó..roi chay thử..

Ah..nếu dùng S7 200 mà k có PLC thật thì hơi khó..nếu bạn dùng PLC s7 300 và dùng Sim (phần mềm mô phỏng PLC như đang kết nối PLC thật) mô phỏng thì khỏi cần PLC thật mà cũng khỏi phải kết nối PLC....Dùng S7 300 thì bạn dùng Step 7 mânger hay Tia portal..de lap trinh...

Mới đọc nó sẽ rất khó làm..nhưng mình mở hướng cho bạn ..tự tìm hiểu nhé...Trong forum mình cũng có nhiều bài cề winccflexible em tìm và đọc lại !

Chúc bạn thành công !

Comment

Về tác giả

Collapse

dat2141049 Tìm hiểu thêm về dat2141049

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X