Thông báo

Collapse
No announcement yet.

WinCC liên kết với PLC Omron

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• WinCC liên kết với PLC Omron

các bác cho em hỏi tí.
    Em đang lập trình điều khiển cho PLC omron CP1L.
    bây giờ em muôn tạo giao diện từ Win CC có được ko. Vì em mới chỉ làm với PLC của simen thôi. chưa làm thử cái này lần nào?
    mà bác nào có tài liệu hướng dẫn kết nối WinCC với PLC Omron thì cho em xin nhé.
    thank các bac nhé

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
    các bác cho em hỏi tí.
    bây giờ em muôn tạo giao diện từ Win CC có được ko. Vì em mới chỉ làm với PLC của simen thôi. chưa làm thử cái này lần nào?
    mà bác nào có tài liệu hướng dẫn kết nối WinCC với PLC Omron thì cho em xin nhé.
    thank các bac nhé
    PLC Omron--> OPC --> WinCC
    Bạn nên kiếm một bộ OPC về cài rồi kết nối là OK.
    Mình thấy trong diễn đàn cũng nhiều mục nói về phần này rồi, chịu khó tìm nhé!

Comment

các bác cho em hỏi tí.
      thank các bac nhé
      Mình dùng WinCC flexible 2007, chọn giao thức OMRON Hostlink/Multilink thì kết nối bình thường mà. Đã test với CJ1M, các dòng khác cũng vậy thôi.

Comment

bác có thể hướng dẫn củ thể đc ko.emcũn mới dùng wincc lên còn gà lắm.
        nếu bác có tài liệu gì thì gủi cho em 1 ít

Comment

bác có thể hướng dẫn củ thể đc ko.emcũn mới dùng wincc lên còn gà lắm.
          nếu bác có tài liệu gì thì gủi cho em 1 ít
          Tài liệu thì không có. Mình mới cài WinCC và thử tối qua thôi, chắc còn gà hơn bạn nữa. Hehehe

Comment

cái này thì phải cài KEPServerEX ra nè, nó hỗ trợ hầu hét các thiét bị công nghiệp của các hãng. SAu đó chạy KEPServerEX và tạo ra các Tag có khai báo các địa chỉ phù hợp với cấu trúc địa chỉ của con omron đó. Tạo ra thì run con omron đó lên và test thử mấy con tag ấy , thấy báo status là good là ok.
            Tạo tag xong thì vào tag management của wincc, add newdriver rồi chọn opc.chn. SAu đó tìm thấy mấy con tag đó và add vào. Thế là WinCC nhận ra con omron của bồ rùi đó nha.
            Hì, em mới thạm gia diễn đàn, các Bác chỉ giáo nha.

Comment

Cảm ơn các anh em trong diễn đàn, theo mô hình của anh em, mình đã mò mẫm và tìm ra được cách kết nối WinCC với nhiều PLC của các hãng khác như: Omron, Misubishi, LG...không những chỉ pm WinCC mà nhiều phần mềm khác wa pm tạo driver là Kepware
              Đây là Video hướng dẫn sơ lược Giám sát WinCC với Plc của Omron (CQM1)
              link download: http://www.mediafire.com/?zami1tzcnwz
              Last edited by ngdh; 19-12-2009, 11:49.

Comment

Nguyên văn bởi ngdh Xem bài viết
                Cảm ơn các anh em trong diễn đàn, theo mô hình của anh em, mình đã mò mẫm và tìm ra được cách kết nối WinCC với nhiều PLC của các hãng khác như: Omron, Misubishi, LG...không những chỉ pm WinCC mà nhiều phần mềm khác wa pm tạo driver là Kepware
                chào bạn tớ đã xem video của bạn rất hay và bây giờ mình đang tim hiểu về wincc .và muốn làm mô phỏng plc bằng wincc.nhưng mình tìm mãi mà không có tài liệu hướng dẫn cụ thê và mình thấy rất khó .mình bây giờ đang rất cần học về nó bạn có thể giúp mình tài liệu học về mô phỏng wincc cho plc được không ?
                nếu bạn có thì có thể làm ơn giúp mình và gửi về địa chỉ gmail:fanhammo14@gmail.com
                làm ơn giúp mình với
                xin chân thành cảm ơn.

Comment

Để giám sát có thể kô cần dùng winCC có thể dùng các phần mềm lập trình thông thường VB hoặc C#

Comment

Nguyên văn bởi ngdh Xem bài viết
                    bạn có thể up phần mền KEPServerEX ko?
                    Mình ko co.
                    Thanks bạn nhé

Comment

Nguyên văn bởi zeratul Xem bài viết
                      Mình dùng WinCC flexible 2007, chọn giao thức OMRON Hostlink/Multilink thì kết nối bình thường mà. Đã test với CJ1M, các dòng khác cũng vậy thôi.
                      em có cài winCC V7.0 nhưng ko tìm thấy giao thức Omron hostlink

Comment

em có cài winCC V7.0 nhưng ko tìm thấy giao thức Omron hostlink
                        Bạn không thấy là chuyện bình thường thôi chỉ có Wincc mới co thôi Wincc Flex ko có đâu Nếu dung Omron thi dùng OPC của Omron là kết nối dc mà

Comment

Nguyên văn bởi diep_love Xem bài viết
                          Bạn không thấy là chuyện bình thường thôi chỉ có Wincc mới co thôi Wincc Flex ko có đâu Nếu dung Omron thi dùng OPC của Omron là kết nối dc mà
                          bạn có thể nói rõ hơn cho mình đc ko.
                          Mình ko hiểu lắm.
                          Dùng OPC của Omron như thế nào? Mình chưa dùng bao giờ
                          Rất mong bạ giúp

Comment

huong dan cu the mot ty anh em

Comment

Co bac nao up cho anh em mot chuong trinh mau ko.Cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

macminh Tìm hiểu thêm về macminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X