Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help wincc 6

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help wincc 6

làm thế nào để kiểm tra wincc đã kết nối thành công với plc. em mô phỏng một dây chuyền sảc xuất nhỏ trên wincc không hiểu sao khi mô phỏng bằng simulator cua plc thi hệ thống hoạt động bình thường, nhưng khi thao tác trực tiếp trên nút nhấn trên giao dien mô phỏng của wincc thì lại không chạy. các bác giup em với. cho em hỏi thêm là làm thế nào để có được hình ảnh hoạt động của ngọn lửa nhỉ. trong thư viện wincc có hình ảnh đó nhưng mà em chưa biết cách tạo thuộc tính cho ngọn lửa đó.
    Last edited by luctadien; 21-07-2009, 08:58.

bạn cần mô tả chi tiết hơn, bình thường bạn cần tạo 1 tag liên kết với bit bạn cần mô phỏng

Comment

em làm được rồi nhưng mà phải dùng biến nhớ M thi mới thành công. nếu mà dùng đầu vào trực tiếp thì mô phỏng trên win cc kô được. còn vấn đề nữa là khi em lấy khối hình ảnh ngọn lửa ra thì khi mô phỏng nó chỉ hiện nên hình ảnh đó thôi. em muốn ngọn lửa đó cháy phập phồng cho đẹp nhưng không biết tạo thuộc tính đó thế nào. chức là phải viêt code cho nó đúng kô nhỉ. thây mọi người bảo là phải viết bằng VC hay VB mà cái này thì em chưa biết về nó. mong các bac pro chỉ bảo

Comment

Nguyên văn bởi luctadien Xem bài viết
        em muốn ngọn lửa đó cháy phập phồng cho đẹp nhưng không biết tạo thuộc tính đó thế nào.
        Vào phần propties->flashing->sau đó chọn cách cho nó nhấp nháy thay đổi màu sắc là xong. Nếu muốn hay hơn thì gán vào một cái tag, khi nào tag này trigger thì cho nó nhấp nháy.
        ,

Comment

nhưng lamgi co muc flashing đâu. nếu có thì em đã làm rồi.

Comment

Nguyên văn bởi luctadien Xem bài viết
            nhưng lamgi co muc flashing đâu. nếu có thì em đã làm rồi.
            Nếu không được thì đơn giản đó chỉ là thủ thuật. Tậo hai cái ngọn lửa có màu sắc khác nhau rồi tuần tự cho nó thay đổi ẩn hiện là xong.
            ,

Comment

ok. vậy em sẽ dùng thủ thuật theo cách của bác vậy. thanks bác nhiều

Comment

làm ẩn hiện thế nào hả bác ơi!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

luctadien Tìm hiểu thêm về luctadien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X