Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tag loging trong win CC !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tag loging trong win CC !

MÌnh đang làm cái project ,nhưng phần tag loging mỗi lần chạy run time cứ bị lỗi mãi. Active load chương trình lên đến 75% ( Đoạn tagloging ) là đứng lại chơi và treo máy luôn. Bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn cụ thể cho mình với ! Chân thành cám ơn !

Nguyên văn bởi mychau Xem bài viết
    MÌnh đang làm cái project ,nhưng phần tag loging mỗi lần chạy run time cứ bị lỗi mãi. Active load chương trình lên đến 75% ( Đoạn tagloging ) là đứng lại chơi và treo máy luôn. Bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn cụ thể cho mình với ! Chân thành cám ơn !
    Kiểm tra lại hệ điều hành đi nha, WinCC chỉ chạy trên hệ điều hành 32 bit thôi, nếu dùng bản 64 thì coi như xong.
    Last edited by Manato; 19-08-2009, 11:42.
    ,

Comment

MÌnh đang làm cái project ,nhưng phần tag loging mỗi lần chạy run time cứ bị lỗi mãi.

Mình đã kiểm tra lại rồi ! Win XP_ sevice pack 2_ 32bit. Run Time graphic ngon lành ,nhưng chuyển qua taglogging cứ load lên 70-75 % tại tag logging run time nó lại đứng mất. Đã thử cả 2 máy tính và cả win CC 7.0 lẫn 6.0 đều bị .Bạn nào vấp phải trường hợp này không ? Cho mình ít kinh nghiệm !

Comment

Vô lý vậy ta, vậy khi bạn cài có báo lỗi gì không vậy. Lỗi trên chỉ xẩy ra khi sai version của hệ điều hành mà thôi. thử vào thw mục cài WinCC tìm đến thư mục "Diagnose" đọc mấy cái log trong đó xem có báo lỗi gì không.
        ,

Comment

tagloging cho winCC

CÁm ơn bạn đã quan tâm và trả lời hộ mình ! Nhung khi mình cài xuất hiện lỗi " There are no file extension in C:\\ " . không hiểu bị vấn đề gì trong OS ,hoặc do AtVirus không ? Giúp mình tí nhé !

Comment

taglogging trong win cc

Trong lúc cài đặt nó xuất hiện phải lỗi sau ;
            WINDOW SCRIPT HOST
            There is no file extension in " C:\program "
            Không biết có phải tại lỗi này gây ra ,hay do lý do gì đó . Ai có kinh nghiệm vui lòng chỉ giúp !

Comment

Bạn vào phần config tag logging , reset lai , xem seo ? . Nếu vẫn bị tôi sẽ hướng dẫn bạn tiếp .

Comment

Nguyên văn bởi mychau Xem bài viết
                CÁm ơn bạn đã quan tâm và trả lời hộ mình ! Nhung khi mình cài xuất hiện lỗi " There are no file extension in C:\\ " . không hiểu bị vấn đề gì trong OS ,hoặc do AtVirus không ? Giúp mình tí nhé !
                Đúng là xài Antivirus soft thì có thể bị xung đột (trước mình xài Kaspersky là bị). Chuyển qua xài Antivir hoặc Norton sẽ ổn định hơn đấy! Tốc độ sẽ cải thiện đáng kể. Thân!
                e-mail:

Comment

Nguyên văn bởi mychau Xem bài viết MÌnh đang làm cái project ,nhưng phần tag loging

Mình xài win cc đựoc down từ trên mạng về ! 6.0,6.2,7.1 đều chết một kiểu như trên . Chỉ tội xóa đi cài lại cả chục lần nát cả Win,cả ổ đĩa cứng . Giúp mình tí kinh nghiệm nhé !

Comment

Nguyên văn bởi trienmai Xem bài viết
                    Bạn vào phần config tag logging , reset lai , xem seo ? . Nếu vẫn bị tôi sẽ hướng dẫn bạn tiếp .
                    Tôi cũng bị như vậy và sau khi rs lại mọi việc lại ok!

Comment

mình cũng bị như bạn.Hiện tại mình biết nguyên nhân nhưng ko biết cách nào để xóa.Khi bạn dùng tag logging,nó lưu trữ nội dung lại trong folder đó,khi đó dung lượng tăng lên rất lớn.khi bạn active nó ko thể load nổi,bạn có thể để ý trong folder ArchiveManager

Comment

Về tác giả

Collapse

mychau Tìm hiểu thêm về mychau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X