Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Heilp me!Scada cho nhà máy Bia

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Heilp me!Scada cho nhà máy Bia

Chào các bác!em đang nghiên cứu về hệ thống Scada cho nhà máy Bia.Cấu trúc tổng quát của nó là thế này:
    +)Trạm chủ là con S7400/ CPU 416 - 2DP,các trạm con điều khiển tại các phân xưởng xử lí liệu,nấu,lên men.. là các trạm ET200M, truyền thông qua đường profibus-dp, theo kiểu Master/slave.
    +)Phần mềm điều khiển là Braumat classic system V5.3 của Siemens..
    Em có hai vấn đề mong muốn được các bác chỉ bảo giúp:
    - Theo em hiểu để xây dựng một hệ Scada thì trên PC ta sẽ xây dựng một giao diện điều khiển và giám sát các thông số bằng phần mềm Wincc kết nối với S7400 qua công MPI.Nhưng ở đây người ta vừa cài Wincc, lại sử dụng phần mềm Braumat để điều khiển và giám sát. Vậy theo em hiểu thì phần mềm Braumat ở đây thực chất nó là một loại thư viện dành riêng cho công nghiệp Bia,ta sẽ xây dựng giao diện trên Wincc với thư viện này có đúng không?
    - Các bác có thể chia sẻ cho em ít tài liệu về cách sử dụng phần mềm Braumat được không?Nếu có tiếng việt thì càng good!
    Cám ơn các bác nhiều!
    YM :

Các bác giúp em vấn đề này với!e còn mù mờ quá.hix
    YM :

Comment

Các bác có thể chỉ bảo giúp em sơ qua về phần mềm điều khiển Braumat classic cho nhà máy Bia được không?Em tìm hiểu hoài mà chưa rõ lắm.
      YM :

Comment

Về tác giả

Collapse

H.Hai Tìm hiểu thêm về H.Hai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X