Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PC access - Kepware server EX - WinCC???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PC access - Kepware server EX - WinCC???

Chào mọi người.
    Hiện tôi gặp một vấn đề mà chưa thể giải đáp.
    Tôi cài 2 phần mềm OPC là PC access và Kepware. Tôi muốn liên kết giữa WinCC với FX-2N thông qua Kepware. Tôi đã cấu hình và tạo tag trong Kepware. Khi mở winCC để kết nối tôi chỉ thấy được PC access trong OPC Item manager. Muốn liên kết được với Kepware thì tôi phải remove PC Access đi.
    Làm cách nào để trong OPC Item manager hiển thị được cả 2 phần mềm OPC cho mình chọn??
    Biển học vô bờ

Ko cần phải remove đâu bạn ơi, bạn chọn nút Browse trong WinCC để chọn loại OPC nào bạn dùng thôi,
    ============================================

HP:0983.806.826

Comment

Nguyên văn bởi Johny Xem bài viết
      Ko cần phải remove đâu bạn ơi, bạn chọn nút Browse trong WinCC để chọn loại OPC nào bạn dùng thôi,
      Tớ browse rồi . Nó chỉ hiện mỗi thèn PC Access
      Biển học vô bờ

Comment

Tớ gởi các bạn hình này.
        Tớ nói sơ qua nhé. Tớ remove thằng PC-Access, và kết nối với Kepware oki (cụ thể trong hình). Nhưng khi cài PC Access, mở lại cái dự án winCC cũ, vào System parameter trong trong Tag management\OPC\OPC groups(OPCHN unit #1) thì nó hiện mỗi thằng PC Access.
        Ai giúp mình với!
        Attached Files
        Biển học vô bờ

Comment

Chọn 1 trong 2, ko thể chọn cả 2 được, WinCC ưu tiên cho thằng PC Access, mún nhận ra kep thì phải remove PC Access.

Comment

Hehe
            Cảm ơn Phong. Thực sự ko có giải pháp gì ah.
            Biển học vô bờ

Comment

Nguyên văn bởi Kekhukho Xem bài viết
              Tớ gởi các bạn hình này.
              Tớ nói sơ qua nhé. Tớ remove thằng PC-Access, và kết nối với Kepware oki (cụ thể trong hình). Nhưng khi cài PC Access, mở lại cái dự án winCC cũ, vào System parameter trong trong Tag management\OPC\OPC groups(OPCHN unit #1) thì nó hiện mỗi thằng PC Access.
              Ai giúp mình với!
              - Nếu WinCC không search ra được thì bạn có thể khai báo bằng tay. Tên OPC bạn đã có, địa chỉ của biến cũng có. Tuy nhiên chỉ có điều làm như vậy thì hơi nông dân và tốn nhiều thời gian.
              - Bạn có thể vào Dcomcnfg để Configure lại OPC mà bạn cần

Trân Trọng
              Viet Nguyen
              AC2/K47-hut

Comment

Nguyên văn bởi Kekhukho Xem bài viết
                Tớ gởi các bạn hình này.
                Ai giúp mình với!
                Với mỗi một dự án thì mình chỉ sủ dụng một phần mềm thôi mà, có chăng thì chỉ đỡ tháo ra cai lại một trong hai phần mềm thôi.
                Nhưng có thể máy của bạ thiếu cái gì đó vì máy tôi cài đồng thời hai phần mềm đó và vào WinCC đều nhìn thấy cả hai mà.
                Bạn thử mở Kepware ra trước rồi mở WinCC sau xem sao nếu không đc thì thử ... cài lại Win
                Tôi cũng không hiểu tại sao có máy có thể nhìn đc cả hai phần mềm trong WinCC có máy không, có ai biết thì chỉ luôn cho mọi người nhé
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi Q2T Xem bài viết
                  Với mỗi một dự án thì mình chỉ sủ dụng một phần mềm thôi mà, có chăng thì chỉ đỡ tháo ra cai lại một trong hai phần mềm thôi.
                  Nhưng có thể máy của bạ thiếu cái gì đó vì máy tôi cài đồng thời hai phần mềm đó và vào WinCC đều nhìn thấy cả hai mà.
                  Bạn thử mở Kepware ra trước rồi mở WinCC sau xem sao nếu không đc thì thử ... cài lại Win
                  Tôi cũng không hiểu tại sao có máy có thể nhìn đc cả hai phần mềm trong WinCC có máy không, có ai biết thì chỉ luôn cho mọi người nhé
                  Bạn Q2T có phải cài thằng kep trước rồi sau đó mới cài thằng Pc... ko?

Comment

Không phải, tôi đang dùng PC acess thấy mọi người nói chuyện về vấn đề này nên cài Kepware ra xem thử thôi ( trước đó đã cài PC Acess rồi)
                    Ở công ty cũng có máy của cậu đồng nghiệp không thẻ nhìn thấy đồng thời hai phần mềm?!!

Comment

Mình muốn liên kết winCC với PLC Omron.Mình dùng Kepware server EX.
                      Nhưng làm mãi mà ko đc.
                      Bạn nào đã từng kết nối WinCC với những PLC khác ngoài siemen thì giúp mình với

Comment

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
                        Mình muốn liên kết winCC với PLC Omron.Mình dùng Kepware server EX.
                        Nhưng làm mãi mà ko đc.
                        Bạn nào đã từng kết nối WinCC với những PLC khác ngoài siemen thì giúp mình với
                        Mình nghĩ bạn nên đưa những công việc bạn đã làm lên diễn đàn thì mọi người sẽ biết là bạn gặp vấn đề chỗ nào, chứ bây giờ nói thì cũng không biết bắt đầu từ đâu

Comment

Nguyên văn bởi Q2T Xem bài viết
                          Mình nghĩ bạn nên đưa những công việc bạn đã làm lên diễn đàn thì mọi người sẽ biết là bạn gặp vấn đề chỗ nào, chứ bây giờ nói thì cũng không biết bắt đầu từ đâu
                          từ trước tới giờ mình đang làm về PLC và màn hình của Omron.Lên việc thiết kế đồng bộ thì đơn giản hơn.
                          Ở trường thì mình cũng đc học WinCC nhưng chưa bao giờ dùng đến.Nay mình muốn dùng WinCC để thiết kế
                          giao diện thay cho phần mền của Omron, Mục đích vừa học thêm tí về winCC vừa muốn màn hình giao diện
                          tạo ra nó sinh động hơn, thể hiện đc rõ ràng hơn thôi
                          Rất mong các bạn giúp đỡ

Comment

mà hình như bạn Q2T cũng đã làm về PLC của Omron rùi thì phải.
                            Mong bạn giúp đỡ nhé

Comment

các bạn co mình hỏi khi dùng kepware kết nối giữa PLC va Win cc mà dung cáp MPI qua cổng USB có đươc không vậy. vì hiên giờ cáp MPI cổng COM của Mình bị hư nên định mượn cái của thằng bạn xài đở nhưng vì đang làm đồ án nên lo lắm
                              các bạn có ai làm rồi cho mình biết với

Comment

Về tác giả

Collapse

Kekhukho Chả có gì để nói cả Tìm hiểu thêm về Kekhukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X