Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảnh báo trong Graphics Designer

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảnh báo trong Graphics Designer

Tôi đang tạo một giao diện HMI bằng phần mềm WinCC để điều khiển-giám sát một dây chuyền sản xuất cáp. Tôi đã test và oki hết. Tối qua mở chương trình lên lại để chỉnh sửa chút ít nhưng dính một cảnh báo làm tôi rất khó chịu, mỗi khi kích chuột trái vào một đối tượng bất kỳ trong Picture thì nó hiện lên cái cảnh báo (hình vẽ kèm theo). Bạn nào đã đụng cái dụ này rồi xin giải thích và mách tôi cách khắc phục.
    Cảm ơn nhiều
    Attached Files
    Biển học vô bờ

hihi bác kekhukho, nhìn cái hình bác gửi chắc bác pro về WinCC lắm nhỉ, bác có thể chỉ giúp em được ko?em muốn lấy thời gian thực ra màn hình runtime phải làm sao?
    còn lệnh về analog nữa, em điều khiên mực nước, em muốn set chiều cao của mực nước vậy trong winCC phải làm thế nào để PLC điều khiển, em xài S7 300 315 - 2DP, biến tần LS, cảm biến áp suất loại đơn cực giá giá trị 4 - 20 mA. mong bác giúp đỡ.
    mr.nguyendiep07@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi diepct Xem bài viết
      hihi bác kekhukho, nhìn cái hình bác gửi chắc bác pro về WinCC lắm nhỉ, bác có thể chỉ giúp em được ko?em muốn lấy thời gian thực ra màn hình runtime phải làm sao?
      còn lệnh về analog nữa, em điều khiên mực nước, em muốn set chiều cao của mực nước vậy trong winCC phải làm thế nào để PLC điều khiển, em xài S7 300 315 - 2DP, biến tần LS, cảm biến áp suất loại đơn cực giá giá trị 4 - 20 mA. mong bác giúp đỡ.
      mr.nguyendiep07@gmail.com
      Đề nghị mở luông khác đi. Nghiên cứu WinCC đi, biết trước nó là cái quái gì rồi mới hỏi nhé.
      Biển học vô bờ

Comment

Đề nghị đồng chí KeKhuKho trả lời bài viết của diepct!
        Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
        Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

Nguyên văn bởi HPECOM Xem bài viết
          Đề nghị đồng chí KeKhuKho trả lời bài viết của diepct!
          Loãng luồng của em rồi. Câu hỏi của em chưa ai trả lời, bác này spam phát thế là loãng. Em đã đề nghị mở luồng khác để thảo luận. Bác Hết cơm có hướng giải quyết cho cái warning em hỏi ko
          Biển học vô bờ

Comment

Nguyên văn bởi Kekhukho Xem bài viết
            Loãng luồng của em rồi. Câu hỏi của em chưa ai trả lời, bác này spam phát thế là loãng. Em đã đề nghị mở luồng khác để thảo luận. Bác Hết cơm có hướng giải quyết cho cái warning em hỏi ko
            - Bạn Kekhukho không nên nóng giận vô cớ. Trình độ các kỹ sư của Việt Nam còn chênh lệch nhiều nhiều đó bạn.
            - Để giải quyết câu hỏi của bạn, có thể làm như sau:
            + Vào Run\regedit
            + Vào theo đường dấn sau: HKey_Local_Machine\Software\ Siemens\ WinCC\Graphics Designer\ DynamicWizard.
            + Kiểm tra xem đã có các từ khóa sau chưa:
            . Database, với type REG_SZ và nội dung là: C:\Program Files\Siemens\WinCC\WSCRIPTS\Dynwiz.dwd
            . DefaultWNF, với type REG_SZ và nội dung là: C:\Program Files\Siemens\WinCC\WSCRIPTS\
            Viet Nguyen
            AC2/K47-hut

Comment

Nguyên văn bởi hero_ac Xem bài viết
              - Bạn Kekhukho không nên nóng giận vô cớ. Trình độ các kỹ sư của Việt Nam còn chênh lệch nhiều nhiều đó bạn.
              - Để giải quyết câu hỏi của bạn, có thể làm như sau:
              + Vào Run\regedit
              + Vào theo đường dấn sau: HKey_Local_Machine\Software\ Siemens\ WinCC\Graphics Designer\ DynamicWizard.
              + Kiểm tra xem đã có các từ khóa sau chưa:
              . Database, với type REG_SZ và nội dung là: C:\Program Files\Siemens\WinCC\WSCRIPTS\Dynwiz.dwd
              . DefaultWNF, với type REG_SZ và nội dung là: C:\Program Files\Siemens\WinCC\WSCRIPTS\
              Tks HeroAC. Đã kiểm tra, thiểu . Database, với type REG_SZ và nội dung là: C:\Program Files\Siemens\WinCC\WSCRIPTS\Dynwiz.dwd. Đã bổ sung = hết lỗi
              Biển học vô bờ

Comment

Bác Kekhukho! xin cho hỏi. Bác đã bổ sung như thế nào vậy? em cũng bị lỗi tương tự. thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

Kekhukho Chả có gì để nói cả Tìm hiểu thêm về Kekhukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X