Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Intouch and Kepware OPC Server

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Intouch and Kepware OPC Server

Em mới bắt đầu học Intouch, rất mong mọi người giúp đỡ. Em đang muốn sử dụng Intouch để giao tiếp với một thiết bị qua Kepware OPC server. Em thấy mọi người bảo dùng OPC link để kết nối Intouch và OPC Server. Bác nào có thể định hướng cho em thực hiện như thế nào được không?

Ko bít là bạn đã có phầm mềm chưa??

Comment

Cảm ơn bác. Em đã cài được phần mềm và làm vài ứng dụng nho nhỏ. Bây giờ em đang muốn sử dụng Intouch và Incontrol để xây dựng một HMI. Bác nào có thể chỉ giáo cho em với không?
      Như INCONTROL dùng để làm j?

Comment

Nguyên văn bởi mrtit Xem bài viết
        Cảm ơn bác. Em đã cài được phần mềm và làm vài ứng dụng nho nhỏ. Bây giờ em đang muốn sử dụng Intouch và Incontrol để xây dựng một HMI. Bác nào có thể chỉ giáo cho em với không?
        Như INCONTROL dùng để làm j?
        Bạn cho mình hỏi nếu bạn dùng kepserver để kết nối PLC với Intouch thì hình như là ko thể online PLC được, ko bít bạn có online PLC được ko ?

Comment

Hi!
          thật ra intouch muon liên kết với kepserver thì cần trung gian là OPC link.
          Em cần nghiên cứu làm sao để đọc dữ liệu từ trạm PLC về trong KEPserver. tiếp theo em nghiên cứu về OPC link là trung gian liên kết giữa Intouch và Kepserver. Rồi em làm Intouch liên kết thông qua các item trong OPC link.
          Đó là hướng đó.
          Cố gắng nha.

Comment

Hi.
            Theo mình biết bạn có thể kết nối trực tiếp intouch với kepware thông qua DDE protocol không cần dùng đến phần mềm thứ 3
            Còn nếu bạn dùng TCP/IP để kết nối máy tính với PLC thì bạn có thể bỏ qua kepware, kết nối trực tiếp intouch với PLC rất dễ dàng
            chúc bạn may mắn.

Comment

a nào có tài liệu về phần mền truyền thông OPC kepserver ko cho e xin với.e dag làm đồ án về cái này mà searh trên mạng toàn tiếng anh ko.ai có send qua mail hộ e nhé.e cám ơn các pro.thanhkujbap1@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thomastrinh Xem bài viết
                Hi!
                thật ra intouch muon liên kết với kepserver thì cần trung gian là OPC link.
                Em cần nghiên cứu làm sao để đọc dữ liệu từ trạm PLC về trong KEPserver. tiếp theo em nghiên cứu về OPC link là trung gian liên kết giữa Intouch và Kepserver. Rồi em làm Intouch liên kết thông qua các item trong OPC link.
                Đó là hướng đó.
                Cố gắng nha.
                Mình đang thực hiện kết nối OPCLink với OPC server của 1 máy khác nối LAN. nhưng nó báo: "Can not fill list of OPC from remote registry! Access is denied "
                có cách nào giải quyết giúp mình với. cảm ơn bạn nhé!

Comment

Intouch giao tiếp trực tiếp với Kepsever luôn không cần gì nữa đâu. kepsever rất mạnh, nhờ nó bạn có thể kết nối Intouch với bất kỳ PCL Siemen, AB hay các loại đồng hồ đo điện năng,... Tùy vào kết nối bạn sử dụng là gì RS232, RS485, LAN,... bạn chỉ cần khai báo cho đúng là được.

Comment

Xin chào các anh.
                    hiện em đang làm luận văn tốt nghiệp,có sử dụng Intouch wonderware kết nối với PLC Premium của Schneider. Các anh ai có phần mềm và tài liệu cho em xin. em chỉ mới bắt đầu tìm hiểu nên còn nhiều thứ chưa biết.
                    cám ơn các anh nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

mrtit Tìm hiểu thêm về mrtit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X