Thông báo

Collapse
No announcement yet.

1 Project Total Integrated Automation (TIA) cho các bạn : STEP7 + WinCC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 1 Project Total Integrated Automation (TIA) cho các bạn : STEP7 + WinCC

Lại nói, lại nói.
    Thời gian vừa qua không thể có cơ hội đóng góp cho cộng đồng anh em tự động hóa học tập nghiên cứu. Nay đem 1 Project đã và đang chạy tại Quảng Ninh để anh em từ từ châm kíu nhé.
    1. Administrator : botton chứ ko phải tổ hợp phím
    2. Các thủ thuật đồ họa
    3. Lưu trữ dữ liệu hoạt động của hệ thống, thực hiện thống kê
    4. Thực hiện chức năng in ân báo cáo -> dùng Font Arial.VNI nhé
    5.
    6.
    7..
    là gì nữa thì các bạn đọc nhé.
    Hơn nữa, đây là TIA Project nên các bạn phải có đầy đủ Step 7 nữa nhé. Trong đó có truyền thông profibus DP -> Cách giao tiếp, quản lý vùng nhớ, truy cập địa chỉ đã có-> cứ tham khảo tự nhiên.
    có j cần trao đổi thì anh em góp ý nhé.

ĐẶC BIỆT CHÚ Ý : vì hệ thống sẽ chạy ok với PLC thật, thiét bị điều khiển thật nên project này là project chạy ok với thiết bị . Vì thế các bạn download về máy mình thì bắt buộc chạy phần PLC simulation nhé. Trong project đã có 2 file simulation sẵn, mở 1 trong 2 cái đó trước nhé. (cái nào cũng được vì hệ thống gồm 2 server + 1 client)
    Nếu các bạn không mở file simulation trước -> có thể treo máy tính, chỉ còn cách khởi động lại thôi nhé. Good luck

Link down load
    http://www.mediafire.com/?sxmcmr8b7j13t06

cái này là làm gì vậy bác ??????????

Comment

em đang làm về winCC này, rắc rối cái đầu luôn các bác ạ, em thì mới tập tành cái này để làm đồ án môn. em đang mò làm cách nào cho một cánh quạt nó quay như thật mà chưa được, em làm đồ án về giám sát một số hoạt động của máy chính tàu thủy như là vận tốc lai chân vịt, áp lực dầu bôi trơn, nhiệt độ nước làm mát.. mà em mới làm cái giao diện chưa thành công nữa, cũng chán thật. mò không nổi lên hỏi các anh các bác chỉ giúp.

Comment

Không chạy được WinCC của Pác. Vì sao nhỉ? Step7 thì okei!
        Thanks Pác!

Comment

link die rồi bác ơi

Comment

link die rồi, có bác nào down về rồi thì úp lại cho ai cần thì down nào
            tks các bác!

Comment

Các bác up lại link đi.e đang cần mô phỏng. Cám ơn các bác. Bác nào down về rồi cho em xin với thuc91@gmail.com .E cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

hac_am2003 Crazy Chicken Tìm hiểu thêm về hac_am2003

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X