Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sách học WinCC và S7 mua ngoài hàng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sách học WinCC và S7 mua ngoài hàng

Giới thiệu tới các bạn 1 quyển sách học WinCC và S7 mình mới mua tuần trước viết rất dễ hiểu. Sách dày 432 trang khổ B5 mà mình chỉ mất 3 ngày cuối tuần đã có thể lập trình và lập giao diện HMI với Wincc, với các bài tập trong sách. Xin trích dẫn lời giới thiệu trong sách để giới thiệu cùng cộng đồng bạn đọc trong diễn đàn này:
    Nội dung sách bao gồm 6 chương và phụ lục. 3 chương đầu 1-2-3 giới thiệu lý thuyết về WinCC qua các công cụ và lệnh của chương trình, 3 chương còn lại là các bài tập thực hành. Trong phần thực hành đầu (Chương 4) sinh viên lập trình trên phiên bản WinCC 5.0 và trong phần sau (chương 5 và 6) thực hành cài đặt và lập trình trên phiên bản mới WinCC 6.0. Các bài tập chủ yếu là những ứng dụng trong lĩnh vực công nghiệp.

Phần phụ lục giới thiệu những chương trình hỗ trợ cho việc điều khiển, mô phỏng quá trình điều khiển trong học tập cũng như sản xuất.

CHƯƠNG 1: CÀI ĐẶT WINCC 5.0 - SOẠN THẢO DỰ ÁN MẪU

Trình bày các bước tạo một dự án. Chọn trình điều khiển, tạo các biến, đặt giá trị và liên kết các biến. Các bước tạo hình ảnh và thiết đặt các thuộc tính…

CHƯƠNG 2: HIỂN THỊ

Giới thiệu chức năng, nhiệm vụ của Tag Logging và mô tả quá trình hiển thị các giá trị xử lý.

CHƯƠNG 3: CẤU TRÚC ALARM LOGGING

Giới thiệu những chức năng và nhiệm vụ cơ bản của Alarm Logging. Thiết lập một hệ thống thông báo hoàn chỉnh, hiển thị thông báo trên màn hình và chạy mô phỏng các biến.

CHƯƠNG 4: BÀI TẬP THỰC HÀNH WINCC 5.0

Gồm 3 bài tập lớn:
    • Tạo dự án bồn trộn hóa chất
    • Tạo dự án hệ thống bơm nước
    • Thiết kế giao diện điều khiển

4.1 - TẠO DỰ ÁN BỒN TRỘN HÓA CHẤT,

Bài tập thực hành, hướng dẫn cách lấy hình ảnh từ thư viện đồ họa, đặt thuộc tính động, sự liên kết giữa biến và hình ảnh thiết kế mô hình bồn trộn hóa chất. Sau đó, chạy ứng dụng các file hình ảnh đã thiết kế.

4.2 - TẠO DỰ ÁN HỆ THỐNG BƠM NƯỚC

Hướng dẫn sinh viên từng bước thiết kế hệ thống bơm nước, một ứng dụng quen thuộc trong công nghiệp.

4.3 - THIẾT KẾ GIAO DIỆN ĐIỀU KHIỂN

Hướng dẫn sinh viên thiết kế mô hình khâu lên men cho nhà máy bia. Giao diện thiết kế gồm: Cân điện tử, bồn nghiền nguyên liệu, băng tải, động cơ băng tải, van xả.

CHƯƠNG 5: CÀI ĐẶT WINCC 6.0

Hướng dẫn các bước cài đặt chương trình WinCC phiên bản mới nhất - WinCC 6.0.

CHƯƠNG 6: BÀI TẬP THỰC HÀNH WINCC 6.0

Gồm 5 bài tập lớn, thực hành trên WinCC 6.0. Các bài tập lần lượt giới thiệu thiết kế những hệ thống điều khiển thực tế với các hướng dẫn thực hiện từng bước, được minh họa bằng các hình ảnh chụp trực tiếp từ màn hình máy tính rất trực quan giúp người học củng cố những kiến thức đã học qua phần trình bày lý thuyết ở các chương 1, 2 và 3 .
    • Điều khiển dây chuyền rót nhớt.
    • Điều khiển và giám sát đèn quảng cáo.
    • Ứng dụng WinCC và S7 thiết lập mô hình bãi đậu xe tự động.
    • Hệ thống trộn sản phẩm với PLC.
    • Khai báo WinCC cho hệ thống trộn sản phẩm.

6.1 ĐIỀU KHIỂN DÂY CHUYỀN RÓT NHỚT

Hướng dẫn tạo mô hình dây chuyền sản xuất tự động, thực hiện rót nhớt vào bình, tự động đóng nắp và đóng gói.

6.2 ĐIỀU KHIỂN VÀ GIÁM SÁT ĐÈN QUẢNG CÁO

Hướng dẫn thực hành thiết lập mạch điều khiển và giám sát đèn quảng cáo, một ứng dụng thường thấy trong cuộc sống.

6.3 ỨNG DỤNG WINCC VÀ S7 THIẾT LẬP MÔ HÌNH BÃI ĐẬU XE TỰ ĐỘNG

Hướng dẫn thiết lập mô hình điều khiển bãi đậu xe tự động. Một ứng dụng quan trọng trong thời đại công nghiệp hóa đất nước, tạo nhiều thuận lợi trong việc giám sát và kiểm tra xe ra vào bãi đậu.

6.4 HỆ THỐNG TRỘN SẢN PHẨM VỚI PLC

Hướng dẫn thiết kế chương trình điều khiển hệ thống trộn sản phẩm với PLC S7- 300 và thực hiện mô phỏng trên chương trình này. Trong chương kế tiếp, hướng dẫn khai báo và liên kết chương trình thiết kế S7-300 với WinCC.

6.5 KHAI BÁO WINCC CHO HỆ THỐNG TRỘN SẢN PHẨM

Hướng dẫn khai báo WinCC cho hệ thống trộn sản phẩm đã được viết bằng chương trình S7-300 trong bài tập trước. Trình bày các bước liên kết giữa S7-300 và WinCC.

Sách mua tại chỗ (742 Điện Biên Phủ - Q10 - TP HCM) sẽ được tặng đĩa đi kèm theo sách. Mình mua tại nhà sách nên không có đĩa xin lưu ý cùng các bạn.

vậy mình ở hà nội thì mua theo cách nào vậy bạn

Comment

nếu ở hà nội thì bạn vào đây đăng ký mua nhé
      http://www.stkbook.com/stkbook/index.php
      mình đã mua thử rồi,như bạn gì nói ở trên là đúng đấy.Nói chung là dùng được
      giá chỉ có 45.000 thôi,nhưng đăng ký mua qua mạng phải tốn thêm tí nữa.
      bạn đăng ký và nộp ti62n xong thì mail đến cho người ta biết,thì lúc đó sách sẽ được chuyển

Comment

Sách hay đấy nhưng tiêu đề sách là gì vậy ductrung?

Comment

Tự động hóa trong công nghiệp với WinCC-TS Trần Thu Hà, KS.Phạm Quang Huy-NXB Hồng Đức.
          Các bạn vào trang: http://www.stkbook.com/stkbook/index.php ,trong đó có địa chỉ để đến mua sách đó

Comment

Lục trong máy có cái báo cáo em viết vội mấy hôm chống lụt. Up lên đây cho ai cần vậy :
            gồm mấy thứ như kết nối WinCC kepware . Kết nối PLC . một số loại tag ,miền giá trị tag và các khai báo chuyển đổi . một ít về Graphic desinger ..tag logging. trend ...
            2Mb không up được trong 4r nên em up lên rapid vậy ..sống lâu
            http://rapidshare.com/files/70765762...winCC.pdf.html
            Never say never, think in solutions, not in trouble......
            Email:
            Cell phone:0904498179

Comment

Mình nghĩ quyển sách này cũng khá hay. Phần cơ sở thỉ chắc dịch từ help WinCC ra rồi. Hấp dẫn ở chỗ có vài ví dụ chỉ tận tay. Thú thực là mình thấy tụi SIEMENS bán phần mềm đắt tiền nhưng tài liệu thì khỏi chê.

Trước đây mình cũng có thời gian lọ mọ với đám SIMATIC này, giờ lại làm tốt nghiệp về robot. Chia sẻ cho mọi người WinCC Demo Application :
              http://rapidshare.com/files/78063693...pplication.rar

Trong này có rất nhiều project đã được thực hiện. Tên là demo nhưng các bạn sẽ thấy cực kỳ pro luôn. Hi vọng nó mang lại nhiều lợi ích cho các bạn. Chúc thành công.

Comment

Chào các bác em thấy các bác hơi vất vả để tìm tài liệu WinCC đấy hiện nay em đang làm đồ án về DCS có sử dụng WinCC để lập trình dao diện nên cũng có một it tài liệu em up lên cho các bác cùng nghiên cứu để chúng ta cùng trao đổi nhé. Em hy vọng sẽ giúp được phần nào cho các bác và diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển!
                Hiện giờ em đang dùng bản WinCC Flexible 2005 để lập trình cho màn hình cảm ứng nhưng vì là bản demo nên chỉ dung được có 30 ngay nay sáp hết hạn rồi vậy bác nào có ***** của bản này xin up lên cho cả nhà nhé! Em xin cảm ơn vô cùng. Hoạc gửi vào địa chỉ ngocle1983@gmail.com Em vô cùng cảm ơn.
                Attached Files

Comment

wincc rat hay. nhung anh co be duoc rack cua win khong,em so khong be rack no se pha may , va se khong cai lai duoc khi khong focmat o C.

Comment

Nếu gần BKHN thì qua mình, mình có WinCC Flexible 2008 và *****
                    YM : lecongcuongbk
                    Last edited by david; 11-09-2008, 22:35.

Comment

Ở Nha Trang thì liên lạc với em.
                      Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                      Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Các bác à! các bác có tài liệu thì các bác UP len http://www.mediafire.com/ cho mọi người dễ tải về, còn trên http://rapidshare.com thì khó tải về lắm.
                        Em chúc các bác thành đạt trong công việc!

Comment

hiện nay mình cũng đang làm đồ án về wincc nên mong các bạn có tài liệu nào hay thì up lên cho mọi người cùng tham khảo nhé.Thanks alot nếu có tài liệu nào về truyền thông giữa hai thẳng PLC và Wincc thì càng tốt

Comment

[
                            Trước đây mình cũng có thời gian lọ mọ với đám SIMATIC này, giờ lại làm tốt nghiệp về robot. Chia sẻ cho mọi người WinCC Demo Application :
                            http://rapidshare.com/files/78063693...pplication.rar

Comment

sorry ai nhầm rùi
                              Sao mình vào trang này dow mãi không được nhỉ.Mình đang cần gấp

Comment

Về tác giả

Collapse

ductrung Tìm hiểu thêm về ductrung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X