Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help Kết nối PLC Omron với CX_supervisor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help Kết nối PLC Omron với CX_supervisor

Chào mọi người! lên google tìm mải mà không thấy ai nói về vấn đề này hết. Mọi người giúp em Kết nối PLC Omron với CX_supervisor????
    Em cảm ơn!

Chán quá, thường thì với PLC siemen WinCC. PLC Omron CX_supervisor chẳng ai quan tâm??? huhu

Comment

Cao thủ đâu mất hết rồi? hay anh em nào biết chổ học chỉ giùm cũng được mình đi học????

Comment

Chào bạn Thanhvu
        PLC OMRON hiện tại ở Việt Nam sử dụng chủ yêu trong các nhà máy sản xuất công nghiệp nhẹ: Thực phẩm, gia công cơ khí, sản xuất đơn chiếc...
        CX-Supervisor hiện tại mình cũng chưa thấy xuất hiện hiện trên thị trường Việt Nam. Theo tài liệu mình đọc, phần mềm SCADA này của OMRON sử dụng trong các nhà máy điện hạt nhân của Nhật Bản.
        Dạo trước mình cũng nghiên cứu chút về mảng này:
        - Kết nối phần mềm với phần cứng thành công.
        - Thiết kế giao diện trên máy tính, lập trình trên PLC thành công.
        Nếu bạn có hứng thú với CX-Supervisor thì liên lạc lại với mình nhé.
        Nguyễn Đức Tú
        ĐT: 0975636468
        Email:

Comment

chao cac ban minh la thanh viên mới .mình thấy diễn đàn này rất hay
          Tuy minh lớn tuổi nhưng dốt lắm hiên nay minh mới tìm hiểu về scada cx supervisor. minh lam một vi vụ đơn giản một nút start, stop và một den báo mình làm nó khong chạy . các bạn giup minh với (mình xài plc c200hs và phần mềm lập trình syswin 3.4)
          màn hình hmi NT ( mình không có màn hình chỉ kết nối plc với máy tính và dùng phần mềm support tool ) có điều khiển được plc không. mong các bạn chỉ dẫn.
          CÃM ƠN RẤT NHIỀU

Comment

Cx suppervoiser cũng rất hay.minh tìm hiểu và cũng làm được nhiều thứ.hien tại mình đang bắt đầu làm nó.nhung phần report và cài đặt cơ sở dữ liệu đang nghiên cưu mà chưa làm dc.minh muốn tạo user name viết bằng VB .MINNH CÒN KÉM QUÁ NẾU VA BIẾT CÙNG MÌNH TRAO ĐỔI.

Comment

PLC Omron sử dụng rất hay và rất nhiều, chỉ vì ở Vietnam thịnh hành Siemens nhiều hơn thôi! Trở lại vấn đề kết nối CX-Supervisor với PLC Omron thì trong CX-Supervisor bạn phải khai báo sử dụng PLC nào trong phan "Device Setup". Ban dung PLC nao thi khai báo là PLC đó. Dây để kết nối cũng tùy thuộc vào bạn dùng PLC nào và kết nối bằng cổng truyền thông nào (USB, RS-232, Ethernet). Vấn đề còn lại là bạn muốn làm gì sau khi kết nối PLC và CX-Supervisor.
              tudonghoangohoang@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhvu_tv87 Tìm hiểu thêm về thanhvu_tv87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X