Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển mờ cho Inverted Pendulum

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển mờ cho Inverted Pendulum

Mình đang làm một bài tập về thiết kế Fuzzy Controller cho con lắc ngược. Có các thông số như sau: M(Cart)=0.5Kg, m(pendulum)=0.2kg, Momen I=0.006, g=0.98, l (pendulum)=0.6m. Có ai biết cách thành lập hàm liên thuộc và các luật điều khiển cho hệ thống này không chi mình với.? Mình chỉ mới dùng thuật toán LQR để xét và điều chỉnh đáp ứng của vị trí xe và góc lệch con lắc thôi. Còn phần điều khiển mờ thì đang làm nhưng chưa được. Mong nhận được hồi đáp giúp đỡ của Anh, Em
    Thanks!!

Đây là link mấy file mô hình của Inverted Pendulum và mô phỏng bằng Matlab. Mọi người xem và giúp đỡ nha!
    http://www.esnips.com/web/InvertedPendulum
    Thanks

Comment

aco the gui cho e phan mo phong con lac nguoc dc ko,e cug dag lam ve co lac nguoc ma. gmail cua e la binhtrinh86@gmail.com

Comment

mấy anh ơi ! em cũng đang đang làm đồ án này mà chưa biết làm sao .Mong mấy anh chỉ giúp em với , có tài liệu nào thì cho em với thanks !
        mail e la : trancongthanh.td08@gmail.com

Comment

chào bạn ongtran1588.bạn có thể gửi cho mình phần bài làm LQR của bạn về con lắc ngược được không ? mình đang rất cần.mail minh là : quocchien009@gmail.com .cảm ơn bạn nhiều !

Comment

có ai có tài liệu với file mô phỏng matlab về đề tài này thì cho mình xin với mail là levantruong446@gmail.com. Mình xin cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

ongtran1588 Tìm hiểu thêm về ongtran1588

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X