Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em với các bác Pro

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em với các bác Pro

em đang tìm hiểu về khối FC5 và FC6 để lập trình trong mạng Ethernet.Nhưng em không biết sử dụng chúng như thế nào?Bác nào biến chỉ cho em với.Nói rõ tác dụng của các đầu vào, ra của khối này nhé.
    Thanks các bác nhiều.
    Nếu có tài liệu gì về lập trình cho mạng Profile bus và mạng Ethernet thì gửi cho em với nhé

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
    em đang tìm hiểu về khối FC5 và FC6 để lập trình trong mạng Ethernet.Nhưng em không biết sử dụng chúng như thế nào?Bác nào biến chỉ cho em với.Nói rõ tác dụng của các đầu vào, ra của khối này nhé.
    Thanks các bác nhiều.
    Nếu có tài liệu gì về lập trình cho mạng Profile bus và mạng Ethernet thì gửi cho em với nhé
    - FC5_SEND CP_300 là khối chuẩn truyền thông tin.
    + Các đầu vao:
    ACT: kích hoạt chức năng gửi thông tin và luôn đặt giá trị logic bằng "TRUE".
    ID: Xác định số thứ tự kết nối để truyền thông tin đến trạm PLC yêu cầu.
    LADDR: Xác định địa chỉ đầu tiên của CP( phụ thuộc vào vị trí Slot của modul CP trong phần thiết lập phần cứng).
    SEND: Định nghĩa vùng nhớ truyền dữ liệu.
    LEN: Độ dài thông tin truyền đi.
    DONE: Bit xác lập giá trị logic là "1" khi truyền thông tin đi là không có lỗi.
    ERROR: Bit xác lập giá trị logic là "1" khi truyền thông tin đi có lỗi xảy ra.
    STATUS: Dữ liệu kiểu Word. Lưu trạng thái của quá trình truyền thông tin.
    - Khối chuẩn nhận thông tin" FC6_RECV CP_300"
    Mình chỉ có tài liệu Photo nên ko send được.

Comment

thế bác ở đâu.có ở Hà Nội ko?Nếu đc thì cho em xin địa chỉ nhé
      Bác có các ví dụ về lập trình đối với 2 mạng này ko?gửi cho em với

Comment

Bác có thể nói rõ hơn về địa chỉ ID.Giả sử có 3 trạm hoặc nhiều hơn thì xác định ID như thế nào.
        Và đầu SEND:Định nghĩa vùng nhớ truyền dữ liệu. Nói rõ hơn đc ko.

Comment

Bác có thể nói rõ hơn về địa chỉ ID.Giả sử có 3 trạm hoặc nhiều hơn thì xác định ID như thế nào.
          Và đầu SEND:Định nghĩa vùng nhớ truyền dữ liệu. Nói rõ hơn đc ko.
          Mình ở Hưng Yên, có ví dụ hướng dẫn cụ thể từ thiết lập cấu hình mạng và lập trình.
          - ID : sử dụng kiểu dữ liệu số nguyên, nếu bạn truyền cho trạm 1 thì nhập ID =1, truyền cho trạm 2 thì nhập ID= 2.
          - Đầu vào SEND: Dữ liệu đầu vào này là kiểu Word dạng P# địa chỉ kiểu bit ( vùng nhớ Q hoặc M). Chẳng hạn thiết lập vùng nhớ dữ liệu truyền đi là QB40.
          VD:
          Call " AG_SEND"
          ACT : = TRUE
          ID : =1 ( Truyền cho trạm 1)
          LADDR : = W#16#100
          SEND : = P#Q 40.0 BYTE 1
          LEN : = 1 ( gửi 1 byte)
          DONE : = M40.0
          ERROR : = M40.2
          STATUS : = MW42

Comment

Nguyên văn bởi 0909929535 Xem bài viết
            Mình ở Hưng Yên, có ví dụ hướng dẫn cụ thể từ thiết lập cấu hình mạng và lập trình.
            - ID : sử dụng kiểu dữ liệu số nguyên, nếu bạn truyền cho trạm 1 thì nhập ID =1, truyền cho trạm 2 thì nhập ID= 2.
            - Đầu vào SEND: Dữ liệu đầu vào này là kiểu Word dạng P# địa chỉ kiểu bit ( vùng nhớ Q hoặc M). Chẳng hạn thiết lập vùng nhớ dữ liệu truyền đi là QB40.
            VD:
            Call " AG_SEND"
            ACT : = TRUE
            ID : =1 ( Truyền cho trạm 1)
            LADDR : = W#16#100
            SEND : = P#Q 40.0 BYTE 1
            LEN : = 1 ( gửi 1 byte)
            DONE : = M40.0
            ERROR : = M40.2
            STATUS : = MW42
            vấn đề là khi lập trình từ 3 trạm trở lên thì xác đinh ID như thế nào.bạn cho 1 VD nhé.

Comment

vấn đề là khi lập trình từ 3 trạm trở lên thì xác đinh ID như thế nào.bạn cho 1 VD nhé.
              Vào phần HW rồi đọc lại tài liệu là biết ID của nó thôi. Bạn phải tự tìm hiểu lấy vì nói dài dòng và khó hiểu lắm. Chỉ trực tiếp thi dễ hơn.
              ,

Comment

Về tác giả

Collapse

macminh Tìm hiểu thêm về macminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X