Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm tài liệu sử dụng phần mềm starter của siemens

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm tài liệu sử dụng phần mềm starter của siemens

Em đang cần tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm starter cấu hình cho biến tần của siemens. Không biết bác nào có thể giúp em với. Cảm ơn các bác trước. Thanks, thanks, thanks

Mọi người cố gắng giúp em với. Em đang cần lắm, đọc help mấy hôm mà vẫn chưa làm được, anh nào đã có kình nghiệm sử dụng có thể cho em 1 ví dụ về cấu hình cho biến tần sinamics điều khiển 1 động cơ xoay chiều có phanh hãm điện từ đc ko ah

Comment

Nguyên văn bởi kidbebong911 Xem bài viết
      Mọi người cố gắng giúp em với. Em đang cần lắm, đọc help mấy hôm mà vẫn chưa làm được, anh nào đã có kình nghiệm sử dụng có thể cho em 1 ví dụ về cấu hình cho biến tần sinamics điều khiển 1 động cơ xoay chiều có phanh hãm điện từ đc ko ah
      em làm ở đâu vậy? Em tìm hiểu về biến tần Sinamics lâu chưa?
      Tài liệu thì anh cũng không có, chỉ đọc Help làm thôi.
      Nếu em ở Hà Nội thì anh có thể giúp em.
      Em dùng Sinamics S hay G?

Comment

Nguyên văn bởi hac_am2003 Xem bài viết
        em làm ở đâu vậy? Em tìm hiểu về biến tần Sinamics lâu chưa?
        Tài liệu thì anh cũng không có, chỉ đọc Help làm thôi.
        Nếu em ở Hà Nội thì anh có thể giúp em.
        Em dùng Sinamics S hay G?
        Em ở Hà Nội, đang làm đồ án tốt nghiệp. Em đang mò mẫm con G120, đọc manual của nó cả tuần nay rồi, cũng hiểu sơ sơ nhưng bắt tay vào làm thì không hiểu cần phải cấu hình những thông số cụ thể nào cho 1 bài toán điều khiển động cơ như thế. Anh có thể chỉ em sơ qua được không, những thông số nào cần thiết, có thể gửi cho em 1 file ví dụ được thì tốt quá. Em mới chỉ biết cấu hình input, output, phần motor brake. Còn thắc mắc về các sơ đồ trong phần mềm, nếu như tất cả đều phải đặt thông số thì em không hiểu là đặt như thế nào, cả phần hãm tái sinh nữa. Mong anh giúp em.Cảm ơn anh rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi kidbebong911 Xem bài viết
          Em ở Hà Nội, đang làm đồ án tốt nghiệp. Em đang mò mẫm con G120, đọc manual của nó cả tuần nay rồi, cũng hiểu sơ sơ nhưng bắt tay vào làm thì không hiểu cần phải cấu hình những thông số cụ thể nào cho 1 bài toán điều khiển động cơ như thế. Anh có thể chỉ em sơ qua được không, những thông số nào cần thiết, có thể gửi cho em 1 file ví dụ được thì tốt quá. Em mới chỉ biết cấu hình input, output, phần motor brake. Còn thắc mắc về các sơ đồ trong phần mềm, nếu như tất cả đều phải đặt thông số thì em không hiểu là đặt như thế nào, cả phần hãm tái sinh nữa. Mong anh giúp em.Cảm ơn anh rất nhiều.
          hầu hết một số chức năng đã được hiển thị dạng hộp thoại cho bạn lựa chọn. Còn một có Fucntion nâng cao thì bạn phải kích hoạt qua một vài thông số : như chế độ hãm tái sinh, chế độ cấm hãm, điều kiện đóng mở phanh đơn giản hay phức hợp..... Nếu bạn ở HN thì có thể gặp mình. Minh ở Cầu Giấy. Project mẫu thì có nhưng nó làm trên phần mềm SCOUT ứng dụng cho hệ SIMOTION , trong đó có tích hợp công cụ cấu hình cho biến tần. Liên lạc nhé :
          yahoo : hac_am2003

Comment

bạn ở chỗ nào Cầu Giấy vậy. Chỉ rõ địa chỉ đc ko?

Comment

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
              bạn ở chỗ nào Cầu Giấy vậy. Chỉ rõ địa chỉ đc ko?
              ẹc, ở chỗ nào của CG đâu có quan trọng, miễn là có thể gặp nhau chia sẻ kinh nghiệm là ok rùi mà

Comment

Nguyên văn bởi hac_am2003 Xem bài viết
                hầu hết một số chức năng đã được hiển thị dạng hộp thoại cho bạn lựa chọn. Còn một có Fucntion nâng cao thì bạn phải kích hoạt qua một vài thông số : như chế độ hãm tái sinh, chế độ cấm hãm, điều kiện đóng mở phanh đơn giản hay phức hợp..... Nếu bạn ở HN thì có thể gặp mình. Minh ở Cầu Giấy. Project mẫu thì có nhưng nó làm trên phần mềm SCOUT ứng dụng cho hệ SIMOTION , trong đó có tích hợp công cụ cấu hình cho biến tần. Liên lạc nhé :
                yahoo : hac_am2003
                Tuần vừa rồi bận bịu nhièu việc linh tinh quá, hôm nay mới tiếp tục mò mẫm tiếp phần này. Để 1,2 hôm tới em lên 1 list những vướng mắc rồi liên lạc với anh nhé. Mong anh chỉ giúp. Cảm ơn anh nhiều

Comment

hóng đang tìm hiểu sinamic

Comment

Hướng dẫn sử dụng cơ bản phần mềm starter và cài đặt biến tấn mm420 bằng video:
                    https://www.youtube.com/watch?v=fFaRHq9hLEs

Comment

Về tác giả

Collapse

kidbebong911 Tìm hiểu thêm về kidbebong911

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X