Thông báo

Collapse
No announcement yet.

delta plc communication, pls help me

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• delta plc communication, pls help me

có ai biết cách truyền thông máy tính và plc của delta k? chỉ cho tui với. tôi muốn dùng visual basic để giao tiếp với plc, hiện đang dùng dòng ss

Dòng sản phẩm SS của PLC Delta sử dụng truyền thông RS232 là Modbus ASCII và RS485 là Modbus ASCII/RTU. Vì vậy để truyền thông với sản phẩm này bạn phải
    1. Sử dụng thạo giao thức Modbus ASCII.
    2. Quy đổi địa chị của biến trong PLC Delta thành địa chỉ Modbus.

Best
    NVHUNG

Comment

cảm ơn anh quá. tôi hỏi mãi ở các diễn đàn tây tầu mà không thấy ai trả lời. anh đã truyền thông bao giờ chưa? các giao thức truyền thì tôi nắm rõ rồi nhưng mà chưa tìm thấy chỗ config cho PLC. vì máy tính là master nên tôi phải config PLC làm slave mà không tìm thấy chỗ nào cả. anh có thể chỉ cho tôi cách config được không?? cả trong chế độ 232 và 485 anh nhé. Cảm ơn anh nhiều

Comment

Tôi đã viết phần mềm HMI bằng Visual Basic kết nối với PLC Delta dòng SS sử dụng cả hai cổng RS232/RS495, cổng được mặc định sẵn à Modbus nn không phải config tại PLC. Chỉ việc lập trình đúng giao thức cuả modbus là có thể kết nối được( nhớ quy đổi địa chỉ của PLC -> Modbus), nếu thử mãi không được bạn nên downoad bản demo cho modbus kết nổi thủ.
        Chú Ý: RS232 : Modbus ASCII.

Comment

Nguyên văn bởi hongphuc131
          Anh Hung co the chi dia chi cho toi down ban Demo do duoc khong. Toi dang can.Mong som nhan duoc thong tin tu anh

Nếu bạn ở Hà nội đến chỗ tôi,tôi cho một bản khỏi cần Download. Tôi đã từng viết phần mềm điều khiển - giám sát nhiệt cho bộ nhiệt của Delta. cách thức truyền nhận dữ liệu với PLC của hãng cũng như vậy.
          Last edited by mstudio8x; 01-01-2008, 17:49.
          katllu

Comment

Anh Mstudio8x ơi có thể nói cho em rõ về truyền thông của Delta được ko .Đặc Biệt về cái đồng hồ đo nhiệt đõ. Em mới tim hiểu về cái này nên chưa biết gỉ cả . Cảm ơn Anh nhiều

Comment

Nguyên văn bởi TaLu1 Xem bài viết
              Anh Mstudio8x ơi có thể nói cho em rõ về truyền thông của Delta được ko .Đặc Biệt về cái đồng hồ đo nhiệt đõ. Em mới tim hiểu về cái này nên chưa biết gỉ cả . Cảm ơn Anh nhiều
              Trong tài liệu của bộ nhiệt delta nói rất rõ về phần này còn gì. Thủ tục truyền thông của nó bạn có thể dùng Modbus-RTU hoặc Modbus-ASCII. Còn phần viết giao diện giao tiếp với cổng COM trên diễn đàn thảo luận rất rõ. Vậy bạn còn khúc mắc ở điểm nào.
              katllu

Comment

Giao tiếp PC với PLC Delta

Nguyên văn bởi TaLu1 Xem bài viết
                Giao tiếp PC với PLC Delta bạn nhấn vào đường link sau:
                http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=5207&page=2
                katllu

Comment

anh mstudio8x ơi.Anh có thể gửi cho em một bản của phần mềm điều khiển - giám sát nhiệt cho bộ nhiệt của Delta được không a.E đang cần gấp để làm đồ án môn học.Phần mềm viết bằng ngôn ngữ gì thế anh ?
                  gửi vào mail của em cũng dc ạ
                  thang_master2000@yahoo.com

Comment

Em đang xem vấn đề này. Loay hoay mãi mà vẫn không biết làm thế nào. Các anh có thề chia sẻ tài liệu, kinh nghiệm cho em được không ah. Mail của em là phvandong@gmail.com.
                    Em cảm ơn nhiều.

Comment

Truyền thông của PLC Delta với đồng hồ nhiệt độ Delta DTA, DTB và kể cả với các thiết bị khác như biến tần, Servo... Hãng Delta đã viết sẵn ví dụ cho người dùng tham khảo rồi nhưng đa số các bạn kỹ thuật lại không biết điều đó.

Bạn nào quan tâm có thể vào link sau download cuốn Ví dụ lập trình PLC Delta sau đó xem chương 12, trang 148 sẽ
                      http://plcdelta.vn/page/download

Comment

Hy vọng đã giúp được một chút cho các bạn và chúc các bạn thành công !

Comment

Về tác giả

Collapse

ome Tìm hiểu thêm về ome

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X