Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help!!!Lỗi run trong S7-200?rất mong đc sực giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help!!!Lỗi run trong S7-200?rất mong đc sực giúp đỡ

mình viết lệnh trên s7-200,khi nhấn Run trong micron win 32 báo : "port could not be opend or being used by another application" .Mình chỉ muốn mô phỏng thử,và ko kết nối với thiết bị thực tế.

mình muốn chạy thử ,thông qua PC access để mô phỏng bằng winCC.

rất mong các bạn giúp đỡ!

Mô phỏng thì s7 200 cũng có chương trình đó những bạn phải viết rồi export nó ra thành file riêng rồi dùng chương trình mô phỏng này load chứ nó không cho simulate trực tiếp từ microwin giống thằng s7 300.

Comment

micro win không kết nối phần cứng thật sao nhấn run được.Export ra roi dung chương trình mô phỏng mà chạy thử

Comment

mình muốn chạy thử s7 200 ,thông qua PC access để mô phỏng bằng winCC.
        thì thiết lập thế nào ? mình đã cài pc accsess, import symbol,tạo tag,đã liên kết với winCC mà ko chạy đc,rất mong các bạn giúp đỡ!

Comment

mình export rồi,mô phỏng chạy ngon,mà còn cái giao diện = win CC nữa, ko biết sao cho nó chạy đc...hixxxx

Comment

Nguyên văn bởi hoichovt Xem bài viết
            mình viết lệnh trên s7-200,khi nhấn Run trong micron win 32 báo : "port could not be opend or being used by another application" .Mình chỉ muốn mô phỏng thử,và ko kết nối với thiết bị thực tế.

mình muốn chạy thử ,thông qua PC access để mô phỏng bằng winCC.

rất mong các bạn giúp đỡ!
            Bạn ko run dc trong micro win là do cổng com đã bị pc access sử dụng rồi ,bạn tắt pc access đi là ok thôi

Comment

thanks bạn nhé! nhưng nếu mình tắt PC access đi thì làm sao chạy giao diên trên wwincc đc?bạn đã thử kết nối giữa wincc và s7-200 chưa!mình rất cần sự giúp đỡ.

Comment

thanks bạn nhé! nhưng nếu mình tắt PC access đi thì làm sao chạy giao diên trên wwincc đc?bạn đã thử kết nối giữa wincc và s7-200 chưa!mình rất cần sự giúp đỡ.
                mình trước đây cũng thử nhưng ko đc. mình chỉ làm trên s7 300 thì sẽ cho simulate dùng cả wincc lun. nhưng như mình nói đó thằng s7 200 ko dc. chỉ có export ra file rồi simulate thôi còn nếu mún kết hợp cả dùng wincc với thằng này thì theo mình bít bạn phải có plc thiệt rồi làm thì nó mới nhận không thì cứ báo lỗi vậy đó.

Comment

nếu bạn dùng pc access để dùng cho wincc rồi thì bạn không thể dùng nó cho microwin dc nữa
                  chỉ có s7-300 mới mô phỏng dc theo cách bạn làm thôi bằng cách dùng wincc kết hợp với step7 còn s7-200 thì ko dc
                  Thân

Comment

hixx....sao mình có nghe nói dùng pcaccess để kết nối giữa s7-200 và wincc được mà?hixx hixx.. hết cách rồi sao,rất mong đc giúp đỡ !

Comment

hixx....sao mình có nghe nói dùng pcaccess để kết nối giữa s7-200 và wincc được mà?hixx hixx.. hết cách rồi sao,rất mong đc giúp đỡ !
                      sao nói mãi mà u này ko hiểu nhỉ. đc nhưng với đk là bạn có plc thực (kô phải là plc mô phỏng), mình chỉ bít vậy còn nếu có soft nào hỗ trợ mô phỏng thằng 200 theo kiểu bạn nói thì pó tay, với mình sẽ dùng thì tương lai cho nó, còn kô mún mô phỏng thì đơn giản là sài thằng 300 đi. nó kô tốt hơn 200 sao.

Comment

tui không cài đc wincc 7.0, cài xong không vào đc win luôn, ai giúp với, tui giúp cái trên hizz hizz
                        Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt

Comment

Các bạn tham khảo ít tài liệu này của tôi xem! Tôi thấy rất có ích trong phần này nên share luôn cho các bạn
                          http://www.ziddu.com/download/970879...S7300.rar.html
                          http://www.ziddu.com/download/970879...S7300.rar.html
                          http://www.ziddu.com/download/970878...nPLC1.rar.html
                          http://www.ziddu.com/download/970866...glish.rar.html

Comment

.thanks anh em nhé ! chạy rồi..lên phòng thí nghiệm mượn 1 con CPU s7-200

Comment

Về tác giả

Collapse

hoichovt Tìm hiểu thêm về hoichovt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X