Thông báo

Collapse
No announcement yet.

encoder

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• encoder

các bác cho em hỏi totem pole ouput là ngỏ ra loại gì?
    có khác gì so với các ngỏ ra khác như là open collector, Voltage output, complemental, line drive.
    mong bác nào biết về các loại ngỏ ra này tra lời giúp em ạ.thanks!

totemp pole thi có thể gắn trực tiếp tải vào, có thể nói tải lên nguồn hoặc xuống mass đều được.

open colector thì phỉa nối tải lên V+

2 cái con lại thì em chịu

Comment

cai encoder la tui po tay roi nho cac bro thoi .hien gio tui con chua hieu cach lap dat encoder voi plc va cach lap trinh cho plc dem cac xung cua encoder nua cac bac nao co biet tai lieu ve encoder up len len cho dan em nhe
      |

Comment

Nguyên văn bởi kibiwon Xem bài viết
        cai encoder la tui po tay roi nho cac bro thoi .hien gio tui con chua hieu cach lap dat encoder voi plc va cach lap trinh cho plc dem cac xung cua encoder nua cac bac nao co biet tai lieu ve encoder up len len cho dan em nhe
        bạn dùng encoder và plc của hãng nào? Còn đếm xung thì dùng high speed counter của nó thôi.

Comment

theo mình được biết thì encoder tuy của nhiều hãng , nhưng sơ đồ đấu dây , màu dây đều chuẩn như nhau . các bạn có thể vào trang hungphu.com.vn , tại đây các bạn có thể down manual encoder của hãng autonics ( sản phẩm rất được ưa chuộng tại thị trường việt nam ) về tham khảo

Comment

em co 2 cai dong co servo nhung em moi hoc avr nen chua ranh lap trinh encoder cac bac giup do em cai nay voi ? thank
            mail cua em ne : sithang88@gmail.com
            Last edited by sithang88; 09-04-2010, 19:25. Lý do: cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhb2ntt Tìm hiểu thêm về thanhb2ntt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X