Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi vê PT2248

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi vê PT2248

Mình dùng PT2248 và PT2249 để dk từ xa,mình lắp y chang sơ đồ trong datasheet của nó, nhưng khi mình bấm 1 nút, chân TXout chỉ giảm áp 1 chút( từ 3V-2,7V) ko đủ dể làm led phát hồng ngoại hoạt động được , cái này mình cũng đã gặp phải khi dùng cặp IC BL9148/49!.Bạn nào biềt được nguyên nhân chỉ mình nhé!!

bạn kiểm tra kỹ lại đi tôi dáp mạch như của bác QUẾ DƯƠNG thấy chạy tốt lắm thu phát khoảng 15 - 20 m

Comment

Nguyên văn bởi trungBK Xem bài viết
      Mình dùng PT2248 và PT2249 để dk từ xa,mình lắp y chang sơ đồ trong datasheet của nó, nhưng khi mình bấm 1 nút, chân TXout chỉ giảm áp 1 chút( từ 3V-2,7V) ko đủ dể làm led phát hồng ngoại hoạt động được , cái này mình cũng đã gặp phải khi dùng cặp IC BL9148/49!.Bạn nào biềt được nguyên nhân chỉ mình nhé!!
      Hôm trước sửa cái điều khiển từ xa cho em hàng xóm, mới đầu kiểm tra thấy hỏng mắt hồng ngoại : vì mình thay mắt hồng ngoại bằng 1 con LED thường thấy mỗi lần bấm phím LED lại sáng nhấp nháy theo một dạng xung nào đó: Kết luận chết hồng ngoại .

Mua 4K 2 con hồng ngoại loại 5mm về thay vào cũng không thấy động đậy gì, kiểm tra lại bằng cách lắp lại con LED thì thấy LED không nháy nữa, lại phải ra chợ mua thêm 1 con thạch anh về thay vào thế là chạy ngon

Comment

tui kung dang can tai lieu ve pt2248 va pt 2249 ne ai co giup t voi?
        Đại sư : Thích Thì Chiều

"Không Có Gì Quý Hơn Độc Lập - Tự Do"

Comment

Hiệp à

có gì sang tớ, tớ cũng đang dùng mạch này đấy,

Comment

các bác cho em hỏi về cái mạch của anh que duong ý
            em làm theo mạch của anh ý thì bật đc nhưng ko tắt đc
            có bác nào biết vì sao ko ạ

Comment

Về tác giả

Collapse