Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Coverage trên ModelSim

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Coverage trên ModelSim

Chào mọi người, theo như em biết thì trong verification có phần coverage, em không tìm thấy tài liệu tiếng việt có liên quan tới cái này còn tiếng anh em hạn chế nên vẫn chưa hiểu kỹ về nó. Anh nào biết về coverage trên modelsim thì giúp em với, mấy anh hướng dẫn dùm em từng bước xây dựng coverage để kiểm tra thiết kế trên modelsim nha.

Thansk!

mọi người ơi giúp em với

Comment

up nè........

Comment

Coverage dùng đặc biệt hiệu quả khi bạn test bằng phương pháp random coi code của bạn có được thực hiện hết chưa, các if else, statemachine, v.v
        Bạn chịu khó đọc tiếng Anh đi, tiếng Việt không ai dịch ra đâu ...
        http://doc.union.edu/118/se_tutor.pdf, mình thấy nó có tutorial đó

Phần coverage sẽ giúp bạn coi bạn test kĩ như thế nào, phần code nào được thực hiện, phần code nào chưa thực hiện.
        Khái niệm coverage cũng đơn giản gồm:
        - code coverage
        - functional coverage

Code coverage: ví dụ như thiết kế của bạn có 2 trường hợp:
        if(A==1) B = C; else B=D;
        code coverage sẽ report xem bạn đã test trường hợp nào, trường hợp nào chưa test, tương tự simulator cũng report cho statemachine, coi statemachine của bạn có trải qua hết tất cả các state và tất cả các chuyển đổi (state transition) hay không

Functional coverage: code coverage chỉ test được bạn có thực hiện statement hay không, không check được giá trị của data ... ví dụ khi kiểm tra một engine xử lý các gói ethernet, bạn muốn chắc chắn rằng bạn đã kiểm tra tất cả các protocol : UDP/TCP/ARP ... bằng cách nhìn vào "protocol field" của gói dữ liệu, để làm được vậy bạn phải setup coverage-point .v.v

Bạn coi cái tutorial đó xem hiểu được gì ko

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhth90 Tìm hiểu thêm về thanhth90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X