Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mã viết bằng VHDL

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi sangnt_55 Xem bài viết
    Các pro VHDL có thể cho em xin ít tài liệu, hoặc viết code càng tốt ạ
    Tình hình là em có một đề tài là đọc ghi vi xử lý sử dụng chuẩn JTAG, mà ở đây cụ thể là FPGA trong kit spatan 3E của Xilinx.
    Giờ em phải định nghĩa cấu hình cho JTAg trong FPGA và định nghĩa Register trong FPGA bằng code VHDL.
    Mong nhận được phản hồi ạ!
    chào bạn,
    mình không học và thực hành với fpga lên không dõ bên đó lắm . hồi mình học môn asic testing có phần này
    nhưng mình chỉ làm mạch BIST chứ chưa làm TAP controller và chủ yếu lấy luôn từ tool asic của synosys :P.

bạn có thể đọc về Design for test đặc biệt là phần boundary scan, TAP controller
    còn code thì với project nhỏ thì bạn có thể code lấy nếu tool support thì dùng vhdl boundary scan description language
    để configure scan reg và TAP controller instruction
    code có thể dùng verilog hoặc vhdl, với vhdl có thư viện giúp bạn configure scan reg, test instructions,
    hình như nó là boundary scan description language.
    còn với asic thì ngon lành hơn, sau khi đọc hiểu về boundary scan và TAP controller thì bạn có thể tham khảo
    design for test và boundary scan compiler (DFT, BSD) của synopsys
    hay cái tool rất mạnh khác của synopsys như synopsys tetramax làm hầu hết các cái liên quan đến testing
    như fault simulation, BSD, DFT, .
    còn sách báo gì đấy thì bạn cứ search DFT đặc biệt là phần boundary scan standard

Comment

Trong kít spartan 3E có con FPGA, bây giờ em muốn định dạnh cho nó để đọc ghi lệnh và dữ liệu vào nó, nhằm điều khiển con PROM bên cạnh. Thường trong con FPGA này có 1 con JTAG, 1 con microblaze và một memory, con microblaze thì được định nghĩa sẵn rồi, còn con JTAG là phải viết code để định nghĩa cho nó và điều khiển dữ liệu vào ra từ microblaze và memory cũng như ra ngoài nữa.???????
      Pro nào có thể nêu ý tưởng cũng như định dạng cấu trúc, tâp lệnh cho con JTAG bằng VHDL.
      THANKS!

Comment

các pro có tài liệu nào về code phần mềm cũng như phần cứng của TAP controler trong JTAG không ạ, cho em xin ít với, giờ em phải code cấu hình cho TAP sao cho chạy được các chương trình.

Comment

Về tác giả

Collapse

votuananhs Tìm hiểu thêm về votuananhs

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X