Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần sách về Finite state machine

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần sách về Finite state machine

Tui đang cần tìm cuốn sách viết chuyên sâu về Finite state machine. Bác nào biết có thể giới thiệu giúp (nếu có thể share thì tuyệt ).

Mình chưa đọc cuốn sách nào viết riêng/chuyên sâu về FSM. Mình nghĩ rằng nếu bạn không cần thiết đi chuyên sâu về FSM thì chỉ cần hiểu nguyên lý và phân biệt được hai loại FSM là Moore và Mealy là được.

Nếu bạn tìm được cuốn sách nào về Lý thuyết tự động/điều khiển tự động (automata theory) => sẽ có phần trình bày về FSM. Hoặc có thể tìm các cuốn sách sau:

1/. Gill, A., Introduction to the Theory of Finite-state Machines. McGraw-Hill, 1962.
    2/. Timothy Kam, Synthesis of Finite State Machines: Functional Optimization. Kluwer Academic Publishers, Boston 1997, ISBN 0-7923-9842-4
    3/. Tiziano Villa, Synthesis of Finite State Machines: Logic Optimization. Kluwer Academic Publishers, Boston 1997, ISBN 0-7923-9892-0

Comment

Xin tài liệu về state machine

Em đang tìm hiểu về state machine mà chưa tìm được tài liệu cơ bản.
      Bác nào có thì share cho em được ko?
      Thanks các bác trước

Comment

Máy Trạng thái hữu hạn

Anh em ơi, phần máy trạng thái hữu hạn có FSM go to và FSM go back hiểu hiểu chút ít nhưng mình không nắm rõ lắm. Có bác nào chỉ giáo em nha.
        Thanks các đại ca.
        Cụ thể đoạn này nè các đại ca. Trong phần thiết kế control unit của CPU đó:

"...So if we have the FSM go to the FETCH state in the next clock cycle, then the IR will be loaded with the memory from the old address, and not the new address.
        However, by making the FSM go back to the START state, the PC will be updated with the new address in this state, and the memory will be accessed during the next FETCH state from the new address ..."
        Ôi cuộc đời!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

thavali Tìm hiểu thêm về thavali

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X