Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các software thiết kế ic tương tự

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vtiger Xem bài viết
    Vtiger có MMSIM10 nhưng chưa bao giờ thử upload file
    Vậy thì bác thử đi ạ. Upload lên trang nào cũng đc, miễn sao nó k cần tạo account và k cần phí, hihihi

Comment

Có lẻ các bậc trưởng bối đang bận bịu ... nên có nhiều thời giờ để trả lời.
      Tớ mạn phép hỏi, vậy bạn đang định load software nào ... IC610, 614, hay 615 .... nếu install IC614 hotfix thì khi nó đòi disk #1 base có nghĩa nó đòi disk # 1 của ỊC610 base nhưng khi install IC615 hotfix thì cần disk #1 của IC615 base .... đó là điều căn bản nên biết.
      khi install IC6.xx có vài điều mình nên chú ý .... loại linux O/S và version mấy mình đang sử dụng ... để khi gặp những trục trặc ... mình không bở ngở ví dụ khi install IC614 vào những O/S version mới nó sẽ pop up những message như .... sysname return ....
      còn khi install IC615 thì ... nhiều O/S như Ubuntu, CentOS .... sẽ bị fonts problem ..... OpenSuse bị hangup hay error code message
      còn muốn tìm patch ... cho IC615 thì vào đây

://isspy.me/2012/06/cadence-ic6151-virtuoso-environment-for-*****
      nếu gặp trục trặc gì cứ mang lên đây, anh em share kinh nghiệm
      bác giúp em với. Để em nêu lạ các bước cài cho bác xem xét:
      1. giải nén bộ file tải về thành 2 foder, 1 là hotfix , 1 là base. mỗi foder đó chứa 1 foder CDROM1. để 2 foder đó vào chung foder /usr/local/I615.
      2. dùng lệnh với quyền root:
      cd /usr/local/IC615/hotfix/CDROM1
      sh SETUP.SH
      tiến trình cài đặt bắt đầu. đến đoạn nó yêu cầu cài đặt IstallSpace. thì hiện lên cửa sổ mới của trình cài đặt. dẫn dường link vào ....hotfix/CDROM1 . và nhấn next thì nó bắt đầu install. Đến đây nó lại hiên thêm của sổ yêu cầu dẫn đường dẫn tới thư mục có chứa hotfix release.

em ko biết cái này là gì nữa, em dẫn tới đường dẫn ....hotfix/CDROM1 rồi nhấn next nhưng chúng ko chấp nhận. cứ hiện cái cửa số đó lại yêu cầu nhập lại.

bác nào gỡ hộ em vơi. em cài trên redhat enterprise linux 6 server trong VMware. có bản linux 9 nhưng ko tài nào cài dc VMware tool. mà cài dc thì ko copy bộ cài tải về từ window vào máy ảo dc.
      bác nào giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi ngoclinh_xl Xem bài viết
        bác giúp em với. Để em nêu lạ các bước cài cho bác xem xét:
        1. giải nén bộ file tải về thành 2 foder, 1 là hotfix , 1 là base. mỗi foder đó chứa 1 foder CDROM1. để 2 foder đó vào chung foder /usr/local/I615.
        2. dùng lệnh với quyền root:
        cd /usr/local/IC615/hotfix/CDROM1
        sh SETUP.SH
        tiến trình cài đặt bắt đầu. đến đoạn nó yêu cầu cài đặt IstallSpace. thì hiện lên cửa sổ mới của trình cài đặt. dẫn dường link vào ....hotfix/CDROM1 . và nhấn next thì nó bắt đầu install. Đến đây nó lại hiên thêm của sổ yêu cầu dẫn đường dẫn tới thư mục có chứa hotfix release.

em ko biết cái này là gì nữa, em dẫn tới đường dẫn ....hotfix/CDROM1 rồi nhấn next nhưng chúng ko chấp nhận. cứ hiện cái cửa số đó lại yêu cầu nhập lại.

bác nào gỡ hộ em vơi. em cài trên redhat enterprise linux 6 server trong VMware. có bản linux 9 nhưng ko tài nào cài dc VMware tool. mà cài dc thì ko copy bộ cài tải về từ window vào máy ảo dc.
        bác nào giúp em với
        Phải dẫn tới .... base/CDROM1 chứ không phải là .... hotfix/CDROM1
        vì hotfix chỉ là phần update từ base
        vtiger chỉ cho các files download vào download folder ...... dùng command ex: ... /home/vtiger/Downloads/IC615H/CDROM1 ... rồi run ... sh SETUP.SH
        còn nếu có sẵn Inscape thì chuyện khác ...
        với IC614 không lo trong vấn đề install vào đâu nhưng với IC615 đừng install vào /usr/local/... => gặp problem sau này ..... như no license for feature 111
        do đó bạn chỉ install vào /home/.... thư mục .... => sẽ tốt hơn
        vào đây coi họ chỉ dẫn
        http://getglitched.com/?page_id=143
        Last edited by vtiger; 05-01-2013, 00:52.

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
          Vậy thì bác thử đi ạ. Upload lên trang nào cũng đc, miễn sao nó k cần tạo account và k cần phí, hihihi
          vtiger, sẽ thử google upload to google drive ... nhưng bước đầu thì hơi chậm ... vì vừa làm vừa mày mò ...
          hy vọng sẽ ....

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
            Mới upload xong. Thử xem ... nếu có gì cho biết
            link bên dưới

https://docs.google.com/open?id=0B8Y...mp2VFYxUzA0RTg
            https://docs.google.com/open?id=0B8Y...mlNcFZ2NlJBRmc
            https://docs.google.com/open?id=0B8Y...2NqeU91eEhYMzQ

down load xong cho biết

Comment

Em download xong rồi ạ.
              Thank bác rất nhiều.

Comment

Phải dẫn tới .... base/CDROM1 chứ không phải là .... hotfix/CDROM1
                vì hotfix chỉ là phần update từ base
                vtiger chỉ cho các files download vào download folder ...... dùng command ex: ... /home/vtiger/Downloads/IC615H/CDROM1 ... rồi run ... sh SETUP.SH
                còn nếu có sẵn Inscape thì chuyện khác ...
                với IC614 không lo trong vấn đề install vào đâu nhưng với IC615 đừng install vào /usr/local/... => gặp problem sau này ..... như no license for feature 111
                do đó bạn chỉ install vào /home/.... thư mục .... => sẽ tốt hơn
                vào đây coi họ chỉ dẫn
                Install Cadence 6.1 on Ubuntu 10.04 - getglitched.com | getglitched.com
                đây mình làm như trong link pro hướng dẫn mà nó hiện cái cửa sổ bên trái. mình đãn tới link ở cửa sổ bên phải. nhấn oke ở cửa sổ bên phải nó lại hiện ra lại đúng cái cửa sổ bên phải... chịu luôn. em cài trên ubuntu hay redhat gì đều rứa hết . các bác xem giúp em với huhu
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi ngoclinh_xl Xem bài viết
                  đây mình làm như trong link pro hướng dẫn mà nó hiện cái cửa sổ bên trái. mình đãn tới link ở cửa sổ bên phải. nhấn oke ở cửa sổ bên phải nó lại hiện ra lại đúng cái cửa sổ bên phải... chịu luôn. em cài trên ubuntu hay redhat gì đều rứa hết . các bác xem giúp em với huhu
                  Vậy bác đang sử dụng VMware workstation, Ubuntu version mấy để vtiger thử,
                  Những bước nào bạn đã làm qua ... bạn có thể post hình lên để vtiger xem được không ?
                  Ngoài ra có thể
                  1/ file bác download về bị corrupt
                  2/ iscape ...

Comment

mình tải các file của bác rommel về trên window. rồi dùng phần mêm nối file FFSJ 3.3 để nói chúng lại tạo thành file IC615.tar, 7.44GB . giải nén file này ra bằng winrar được 1 đống file gồm các 2 loại là hotfix...of8.tar và loại base...of7.tar .hai loại đó mình bỏ vào 2 thư mục và đổi tên tất cả thành hotfix.partx.tar (x từ 1-8) và base.partx.tar (x từ 1-7) . Vào mỗi thư mục mình bôi đen tất cả các file rồi giải nén bằng winrar ( chọn extrac sperate foder. ) . cuối cùng tạo thành 2 folder base và hotfix như mong muốn. copy 2 thư mục này vào linux để cài đặt. các bác xem trình tự em làm thế có ổn không ?

Comment

cuối cùng em cũng cài được rồi bác vtiger và các bác ạ. Do em giải nén với gom file ko đúng. giờ là đến phần *****

tổng hợp một số cách mà bác romel và bác vtiger cùng với mấy trang nước nước ngoài :
                      - đâu tiên là tạo license server . Có bác nào nói rõ hơn được không? bác romel bảo cài license server từ IC 610. Vậy phải tải IC 610 về rồi cài đặt như bản 615 hay sao? trong mỗi bản cài có lisence server sẵn rồi phải không các bác?

- b2 là cài đặt IC 615 từ hotfix đến base qua scape. khi cài đặt xong scape sẽ tự động configure.

- b3 là path theo như bác romel. cái đoạn này các bác chỉ lại được không ? phải dow file path từ đâu, hay chỉ thực hiện các lệnh fsk như bác romel chỉ dẫn. Mà bác romel chỉ rõ hơn đi, em thay thế 1 trong 3 chuỗi ỡ trên vào lệnh fsk như bài hướng dẫn IC614 vào terminal mà báo lỗi " no such file..." gì gì đó . mong bác nói rõ hơn được không?

- b4 là Configure licence . em có dow về một cái lisence.dat cho bản ic615 và copy vào thư mục ....share/license rồi. Sau đó chạy lệnh ./configure tại thư mục này như trang wed này Install Cadence 6.1 on Ubuntu 10.04 - getglitched.com | getglitched.com chỉ dẫn , enter vài lần theo chĩ dẫn thì nó báo lỗi ko xác định được host id gì gì đó.

-b5 là khởi động license sever và đặt biến mối trường đến đây thì em chịu các bác ạ

- b6 em cũng không biết làm sao để khởi động cái Cửa sổ manage lên để mở các tool lên nữa

em mất cả tuần nay để cài đặt cái tool này. Đến đây thì em chịu luôn các bác ạ. Sao mà nó phức tạp thế ko bít. Nghe nói bản mới của cadence ic kho có tool mô phỏng nên phải cài cái MMSIM gì gì đó nữa hả các bác....

Mong các bác chỉ dẫn dùm em với ạ .em cảm ơn !

Comment

mình hy vọng có bác nào up 1 video hướng dẫn cụ thể từng bước cài đặt ic615 vì mình thấy các bước khá là trừu tượng. Mình đang dung VMware nên có bác nào hướng dẫn cài đặt ic615 trên VMware càng tốt.

Comment

Có ai có bản cadence ic 6.14 hoặc 6.15 cho mình xin cái link tải, link trên mạng toàn die hết. Cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi vinh_it Xem bài viết
                            Có ai có bản cadence ic 6.14 hoặc 6.15 cho mình xin cái link tải, link trên mạng toàn die hết. Cám ơn

Bạn k chịu đọc gì cả. Đây gủi bạn nhé: http://www.dientuvietnam.net/forums/...9/index33.html

Comment

Chào mọi người, có ai biết cách add thư viện vào cadence, hướng dẫn giúp mình cách cài đặt thư viện tsmc130rf với, mình chạy lệnh perl pdkInstall.pl toàn bị lỗi sau:

pdkInstall.sh is missing !!!
                              *Info: PDK installation failed !!!
                              readdir() attempted on invalid dirhandle newADE at pdkInstall.pl line 92.
                              readdir() attempted on invalid dirhandle newADE at pdkInstall.pl line 107.

Không được nên mình thử các dùng trực tiếp thư mục thư viện, bằng cách chỉnh sửa nội dung trong file cds.lib, nhưng khi schematic thì bị lỗi sau:

Khi layout thì không được gì hết, lỗi như hình.

Anh em hướng dẫn mình cách cài với, nếu được có thể cài giúp mình qua teamview được không,
                              Cảm ơn mọi người nhiều.
                              Attached Files

Comment

Mới đó đã 3 năm rồi. Không hiểu bây giờ các bác Rommel.de, vtiger, robocon2011 có theo thiết kế ic nữa không. Còn em thì vẫn theo ngành này. Tuy công nghệ chip thay đổi từng tháng mà cái bác Cadence sản xuất chip này 3 năm mới lên 1 phiên bản hiện nay là 6.16 (3 năm trước là 6.15), Dù vậy Cadence vẫn là số 1 trong các EDA tools để thiết kế chip đặc biệt là chip tương tự. Nói về Việt Nam, 3 năm trước ngành thiết kế IC chưa phát triển, nhưng bây giờ thiêt kế IC đang rất khát người có trình độ. Điển hình cho sự thành công trong thiết kế chip đó là trung tâm nghiên cứu ICDREC ở TP HCM. Đặc biệt ở mien Bắc có FSoft đang bước đầu liên kết với Nhật Bản đưa lao động trí thức Việt Nam sang Nhật làm việc hay còn gọi là onsite. Với tốc độ phát triển như bây giờ trong tương lai không xa tầm 10 năm đổ lại hy vọng Việt Nam sẽ có công ty sản xuất chip và nhà máy fab do người Việt vận hành. Một đêm rảnh rỗi ở xứ Kim Chi ngồi viết linh tinh.

Comment

Về tác giả

Collapse

z..z.. Tìm hiểu thêm về z..z..

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X