Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Cần Giúp Đỡ] Download ISE Design Suite 14.7

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi boyzzun Xem bài viết
    bác cho em hỏi cái này phát, em cài bản system edition rồi cài matlab 2012b, em định chạy thử trong file F:\xilinx\14.5\ISE_DS\ISE\sysgen\exademo\mac_fir mà nó báo lỗi không chạy được, cái này do matlab hay do máy em có vấn đề. Ak khi thử mô phỏng mấy cái đấy thì trên của sổ lệnh của matlab còn hiện ra cái thông báo này
    Bạn đã set environment cho Matlab and ISE chưa? Bạn đọc ở đây để biết set environment cho ISE nhé. Tớ k dùng Window lâu rồi nên k rõ. Trước tớ làm chẳng có vấn đề gì hết. http://www.xilinx.com/support/docume...nx14_5/irn.pdf

Regards,

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
      Bạn đã set environment cho Matlab and ISE chưa? Bạn đọc ở đây để biết set environment cho ISE nhé. Tớ k dùng Window lâu rồi nên k rõ. Trước tớ làm chẳng có vấn đề gì hết. http://www.xilinx.com/support/docume...nx14_5/irn.pdf

Regards,
      bác cho em hỏi bác dùng xilinx ise phiên bản mấy, kết hợp với matlab phiên bản mấy vậy,em thấy trên trang xilinx cũng có nói nhưng muốn ng có kinh nghiệm phổ biến thêm

Comment

bác cho em hỏi bác dùng xilinx ise phiên bản mấy, kết hợp với matlab phiên bản mấy vậy,em thấy trên trang xilinx cũng có nói nhưng muốn ng có kinh nghiệm phổ biến thêm
        Hi Bạn,

Tớ đang dùng phiên bản ISE14.3 + Matlab2012b trên Ubuntu.
        Còn đối với bạn thì bạn đang dùng bản ISE14.5 thì version matlab phù hợp là: MATLAB 2012a and 2012b from the MathWorks (requires Simulink Fixed-Point Toolbox for bus-widths greater than 53 bits).

Trích: http://www.xilinx.com/support/answers/17966.htm

P/S: Trước tớ làm trên Win7-32B k hề gặp vấn đề như của bạn. Tớ chỉ thấy khi mô phỏng nó chạy chậm vì RAM của máy tớ chỉ có 1GB . Giờ đã nâng lên 2GB chạy ngon lành cành đào.Tớ còn dùng ISE 4.3 kết hợp với Matlab 2013a trên win7-32b vẫn ok mà, chỉ khi chạy trên linux nó bị crash nên tớ mới phải cài đúng version matlab support cho ISE14.3 thôi.

Comment

Hi Bạn,

Tớ đang dùng phiên bản ISE14.3 + Matlab2012b trên Ubuntu13.04-64B.
          Còn đối với bạn thì bạn đang dùng bản ISE14.5 thì version matlab phù hợp là: MATLAB 2012a and 2012b from the MathWorks (requires Simulink Fixed-Point Toolbox for bus-widths greater than 53 bits).

Trích: AR# 17966 - DSP Tools, System Generator for DSP, AccelDSP - Which versions of System Generator for DSP and AccelDSP synthesis tool are compatible with which versions of ISE design tools and MATLAB?

P/S: Trước tớ làm trên Win7-32B k hề gặp vấn đề như của bạn. Tớ chỉ thấy khi mô phỏng nó chạy chậm vì RAM của máy tớ chỉ có 1GB . Giờ đã nâng lên 2GB chạy ngon lành cành đào.Tớ còn dùng ISE 4.3 kết hợp với Matlab 2013a trên win7-32b vẫn ok mà, chỉ khi chạy trên linux nó bị crash nên tớ mới phải cài đúng version matlab support cho ISE14.3 thôi.
          Hình như bạn đang dùng OS:64b ah?
          Last edited by robocon2011; 26-03-2014, 11:59.

Comment

Hi Bạn,

Tớ đang dùng phiên bản ISE14.3 + Matlab2012b trên Ubuntu13.04-64B.

Trích: AR# 17966 - DSP Tools, System Generator for DSP, AccelDSP - Which versions of System Generator for DSP and AccelDSP synthesis tool are compatible with which versions of ISE design tools and MATLAB?

Hình như bạn đang dùng OS:64b ah?
            cám ơn bác, em fix đc lỗi kia rồi, phải vào tần nt64 để chạy, bác cho e hỏi là hiện giờ bác đang việc trên board FPGA nào vậy,có gì em cũng muốn hỏi thêm, hihi

Comment

cám ơn bác, em fix đc lỗi kia rồi, phải vào tần nt64 để chạy, bác cho e hỏi là hiện giờ bác đang việc trên board FPGA nào vậy,có gì em cũng muốn hỏi thêm, hihi
              Hiện giờ tớ đang board của Altera không phải của Xilinx.

Comment

Hiện giờ tớ đang board của Altera không phải của Xilinx.
                vậy ak, vậy trc đây chắc là bác cũng đã dùng qua xilinx rồi, bác có tài khaonr trên trang xilinx không, tài khoản em tại ra dùng đc mấy hôm, mấy hôm nay lần nào vào nó cũng báo lỗi :"We're sorry, the account information you have supplied failed US export compliance verification. A Xilinx representative has been notified and will review the status of your request for errors or omissions." Tức quá vì em đang hỏi mấy bài trên đấy, cũng inbox hay gửi request cho admin mà vẫn chưa thấy trả lời, trong khi mình còn bao nhiêu cái cần hỏi
                PS:em cũng thử nhờ mấy đứa bạn dky 1 tài khoản mới mà chúng nó làm mỗi phần active xong còn lại để em làm nốt, em làm xong thì y như răng là vẫn bị, khổ thế

Comment

vậy ak, vậy trc đây chắc là bác cũng đã dùng qua xilinx rồi, bác có tài khaonr trên trang xilinx không, tài khoản em tại ra dùng đc mấy hôm, mấy hôm nay lần nào vào nó cũng báo lỗi :"We're sorry, the account information you have supplied failed US export compliance verification. A Xilinx representative has been notified and will review the status of your request for errors or omissions." Tức quá vì em đang hỏi mấy bài trên đấy, cũng inbox hay gửi request cho admin mà vẫn chưa thấy trả lời, trong khi mình còn bao nhiêu cái cần hỏi
                  PS:em cũng thử nhờ mấy đứa bạn dky 1 tài khoản mới mà chúng nó làm mỗi phần active xong còn lại để em làm nốt, em làm xong thì y như răng là vẫn bị, khổ thế
                  Tớ vừa check tài khoản của tớ và nó cũng đã bị như của bạn. Không biết tại sao

Comment

Tớ vừa check tài khoản của tớ và nó cũng đã bị như của bạn. Không biết tại sao
                    ak, em hỏi cái này tí
                    1. trước đây bác có tham gia cái training nào trên trang xilinx không, hay là của xilinx university không, nếu như mình dky thì phải đi học hay là họ gửi tài liệu nhỉ (em thấy nó ghi thời gian theo ngày ????)
                    2. trước bác có dùng board spartan 6 hay vitex 5 không ???? em có cái đề tài mà phải dùng virtex 5( tại h vẫn chưa mượn đc mạch) ,định đưa tín hiệu tương tự vào board rồi biến thành tín hiệu số. Em định dùng cổng codec 97 mà nó lại liên quan đên microblaze ( con này em cũng chưa học bao h) mà phải giao tiếp này nọ cũng mệt vì mình không thể can thiệp đc vào quá trình giao tiếp của nó, mà thày của em bảo là trên board ml506 có cổng chuyển đổi ADC, mặc dù là em đã xem qua user guide và flatfom mà cũng không có thấy, mà em thấy trên board de2 của altera cũng có cổng codec mà không phải lằng nhằng như ông xilinx này
                    PS: bác thấy em hỏi ngu thì cứ nói nhá, vì em cũng vốn là ngu mà =))

Comment

Cho hỏi mình cài trên Win64 bị lỗi. Mình cài bằng đĩa của hãng luôn! ISE 14.7 webpack. nhưng khi vào license mamager để nhập license thì không được. và khởi động chương trình thì báo lỗi. Các bác làm rồi chỉ em với!!!!
                      Last edited by john vu; 25-10-2014, 14:57.

Comment

Nguyên văn bởi john vu Xem bài viết
                        Cho hỏi mình cài trên Win64 bị lỗi. Mình cài bằng đĩa của hãng luôn! ISE 14.7 webpack. nhưng khi vào license mamager để nhập license thì không được. và khởi động chương trình thì báo lỗi. Các bác làm rồi chỉ em với!!!!
                        Hi Bạn,

Tôi có tìm thấy vấn đề như bạn miêu tả tại đây. Nhưng không biết có giúp được gì cho bạn k. Tôi chỉ dùng trên linux64 thôi chứ win thì bỏ lâu rồi. Không dùng đến.

Regards,
                        Last edited by robocon2011; 25-10-2014, 22:35.

Comment

cho mình hỏi xilinx bản bao nhiêu thì win 8 hỗ trợ vậy...mình cài bản 13.1 mà không được

Comment

Cho mình hỏi sao mình tải ISE bản 14.5 qua torrent máy cứ báo "fliesystem size limit"
                            Mình dùng win Xp các bạn trợ giúp mình với.
                            Mình cảm ơn nhiều.

Comment

Hi All,

Của các bạn đây nhé: 百度云 个人专辑 - 云上的日子 你我共享

Tớ nhớ không nhầm thì license trên này đã có rồi.

Thân,

Comment

Về lỗi download, hiện tại do chính phủ Mỹ kiểm soát gắt gao (vì nguy cơ khủng bố), nên Xilinx cũng phải siết chặt việc download tool tràn lan. Thường thì muốn download chính thức phải liên lạc với Xilinx và chứng minh nhiều thứ phức tạp.

Comment

Về tác giả

Collapse

phanvuong170 Tìm hiểu thêm về phanvuong170

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X