Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về system generator của xilinx system edition

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về system generator của xilinx system edition

em đang làm cái đồ án liên quan đên fpga,lên mạng kiếm được cái tài liệu cần cơ mà trong đó dùng system generator của xilinx,tuy nhiên khi vào thì thấy thế này,cái đuôi .mdl là của matlab simulink thì phải,không biết có đúng không các bác
    Attached Files

Nguyên văn bởi boyzzun Xem bài viết
    em đang làm cái đồ án liên quan đên fpga,lên mạng kiếm được cái tài liệu cần cơ mà trong đó dùng system generator của xilinx,tuy nhiên khi vào thì thấy thế này,cái đuôi .mdl là của matlab simulink thì phải,không biết có đúng không các bác
    Hi bạn,

Dương như bạn chưa start dc system generator thì phải? Bạn nên start lên rồi sẽ rõ ngay ý mà.

Regards,

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
      Hi bạn,

Dương như bạn chưa start dc system generator thì phải? Bạn nên start lên rồi sẽ rõ ngay ý mà.

Regards,
      mình vẫn chưa biết phải cài thế nào,mình có cài bản xilinx 13.1 system edition,tuy nhiên khi mô phỏng thì toàn bộ lỗi gì gì ý,nên mình đang xoá đi để cài cái khác(trc dùng bản logic edition thì mô phỏng bình thường)

Comment

Nguyên văn bởi boyzzun Xem bài viết
        mình vẫn chưa biết phải cài thế nào,mình có cài bản xilinx 13.1 system edition,tuy nhiên khi mô phỏng thì toàn bộ lỗi gì gì ý,nên mình đang xoá đi để cài cái khác(trc dùng bản logic edition thì mô phỏng bình thường)
        Vậy thì lại quá. Mình dùng nó khá lâu rồi, nhưng có sau đâu nhỉ? chỉ khi dùng trên ubuntu thì thỉnh thoảng nó bị crash thôi ah .

Lỗi thế nào thì bạn up lên xem mọi người có giúp đc k? chứ thế này thì chịu thôi. Còn về định dạng file của nó thì nó thiết kế trên simulink mà nên định dạng file của nó chính là của simulink. Khi bạn cài đặt system generator nó chỉ thêm 3 bộ thự viện vào thư viện của simulink thôi.

P/S: Theo tôi biết thì phiên bản Logic Edition đâu có support system generator đâu nhỉ? Có lẽ bản nhầm chăng.
        http://www.xilinx.com/support/docume...s_New_in_Logic
        Last edited by robocon2011; 05-03-2014, 11:20.

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
          Vậy thì lại quá. Mình dùng nó khá lâu rồi, nhưng có sau đâu nhỉ? chỉ khi dùng trên ubuntu thì thỉnh thoảng nó bị crash thôi ah .

Lỗi thế nào thì bạn up lên xem mọi người có giúp đc k? chứ thế này thì chịu thôi. Còn về định dạng file của nó thì nó thiết kế trên simulink mà nên định dạng file của nó chính là của simulink. Khi bạn cài đặt system generator nó chỉ thêm 3 bộ thự viện vào thư viện của simulink thôi.

P/S: Theo tôi biết thì phiên bản Logic Edition đâu có support system generator đâu nhỉ? Có lẽ bản nhầm chăng.
          What's New in Xilinx ISE Design Suite 13
          tức là lúc đầu mình cái bản logic eidtion,tuy nhiên vì muốn dùng system generator nên mình chuyển quan system editon,hiện tại mình đã xoá bảncũ đi và cài bản mới vào thì nó bị lỗi _pn.exe has stoppen working,mình xoá đi cài đến mấy lần,mất rất nhiều thời gian mà vẫn bị lỗi này mỗi khi bật chương trình lên
          PS:mình đã tìm trên mạng lỗi này xong không biết khắc phụ thế nào vì mỗi nơi nó 1 kiểu,bản mình đang dùng 13.1 win 7 ulimate 64 bit(trước đây vẫn dùng bình thường,gần đây thì dính lỗi này).Mình có đăng ký tài khoản trên xilinx xong vẫn chưa nhận được kích hoạt,thêm lỗi này nữa :x86_64-w64-mingw32-gcc.exe has stopped working
          Last edited by boyzzun; 06-03-2014, 01:21.

Comment

Về tác giả

Collapse

boyzzun Tìm hiểu thêm về boyzzun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X