Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em cần mạch nạp cho PLD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em cần mạch nạp cho PLD

Chào các anh Minhha,CQuay,yesme@,binhanh,blackmoon,AFH,ATYLA,CH IBANG,kesitinh, falleaf... và các đại ca khác !!!
    Em nghe thầy Sâm nói một mạch nạp cho PLD của Xillin rất đắt nhưng em đang muốn tối giản mạch của em vì dùng hơi nhiều mấy con OR,END ...
    Em định 16V8 và sử dung abel hoặc Wincupl để viết chương trình(cái nào em cũng sài được).Các anh có mạch nguyên lý(mạch in) và phần mềm mạch nạp thì cho em cái !!!
    Hì hì !!!
    Em cảm ơn các anh nhiều !
    My email: vutricongbka@yahoo.com
    Last edited by vutricongbka; 10-01-2006, 22:27.

Nguyên văn bởi vutricongbka
    Chào các anh Minhha,CQuay ... và các đại ca khác !!!
    Em nghe thầy Sâm nói một mạch nạp cho PLD của Xillin rất đắt nhưng em đang muốn tối giản mạch của em vì dùng hơi nhiều mấy con OR,END ...
    Em định 16V8 và sử dung abel hoặc Wincupl để viết chương trình.Các anh có mạch nguyên lý(mạch in) và phần mềm mạch nạp thì cho em cái !!!
    Hì hì !!!
    Em cảm ơn các anh nhiều !
    My email: vutricongbka@yahoo.com
    -Mạch nạp dùng mạch Willem.
    -Wincupl lên Atmel.
    -Nên dùng 22V10, 16V8 bé quá, nhớ mua con ghi xóa nhiều lần.
    -Lời khuyên: nên dùng CPLD của XL, mấy con <=22V10 chỉ là đồ chơi

Comment

Cảm ơn chị Trang rất nhiều !!!
      http://www.willem.org/
      Chị Trang ơi nó toàn nạp cho bộ nhớ thôi !!!
      hì hì !!!
      Last edited by vutricongbka; 10-01-2006, 21:41.

Comment

Hy vọng cái này giúp được bạn
        http://www.armory.com/~rstevew/Publi..._ClikMe1st.htm
        Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Cảm ơn anh qmk rất nhiều !!!
          Đây chính là thứ em đang cần.

Comment

Nhưng mạch trên trang này hình như không chạy thì phải. Anh nào làm chạy được rồi có thể up bản hoàn chỉnh cho anh em nhờ.

Comment

Bạn có thể nói rõ hơn, nếu bạn đã từng làm mà không chạy thì để mọi người tránh...

Tôi thì không nghĩ ai đó làm một cái mạch tốn khá nhiều công phu rồi không chạy vẫn post lên.

Comment

Anh qmk ơi em mới lấy cái mạch của anh MinhHaf về nhưng không biết phần mềm nạp cho nó là gì !!!
                Hì hì !!!
                Các anh giúp em với !
                Có anh nào biết mạch nạp trực tiếp từ Protel vào mấy con đó thì chỉ cho em với nhé !!!

Comment

Em dùng con gì, Nạp trực tiếp từ ISE của xilinx. Em tìm bản eval.
                  www.xilinx.com

Comment

Để nạp bàng JTAG. Chỉ cần vào www.altera.com, download bản Maxplus về là có cả compiler và programer. Bọn mình vẫn dùng mạch này từ 1997 đến nay vẫn OK. Cho tất cả các họ ALTERA từ MAX3000, 7000 .... đến FPGA FLEX, ACEX. Đời cao hơn chưa mua compiler nên chưa kiểm nghiệm. Nhưng chắc là OK.
                    Nếu làm FPGA + MCU nên dùng MCU để config thì tốt hơn bởi bạn có thể nâng cấp từ xa cho FPGA OK. Nhớ là nên dùng 1 giao thức truyền thông nào đó cho MCU như Telnet chẳng hạn. Cao cấp hơn dùng Webserver.....
                    Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
                    Máy giặt
                    Lò vi sóng
                    Bếp từ.
                    Tủ lạnh.
                    Điều hòa

Comment

Cảm ơn các đại ca rất nhiều !

Comment

Viết Webserver để nạp cho FPGA.... Ặc ặc.... Em nó mới đang tìm hiểu thôi mà.

He he, bác biểu diễn công nghệ làm đàn em nó sợ chạy hết bây giờ...

Tùy theo em làm việc trên họ nào nữa atelra hay xilinx...

Comment

Nếu bạn muốn làm mạch nạp thêo kiểu JTAG thì có thể vào toolbox.xilinx.com tìm xem.
                          Tôi nhớ là nó có cho sơ đồ mạch. Nó dùng 2 con 74HC125 gì đấy. Cón nhếu là cho bọn Altera bạn tham khảo mạch mạch của bác nào (không nhớ), Up lên cũng khá ngon.

Comment

À quên, theo tôi thì thay 2 con 74Hc125 bằng 1 con 74HC244 cho gọn. Tôi dùng vậy chạy tương đối ổn. Còn phần mền thì bạn lên trang của 2 hãng này, toàn free mà, down thỏa mái.

Comment

Còn nếu ngại thì lên lớp tự động hóa 1 - K47 , hỏi daihang86 em đưa cho. Quên em học Bách Khoa Hà Nội .

Comment

Về tác giả

Collapse

vutricongbka Tìm hiểu thêm về vutricongbka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X