Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dm9000a receive packet trên kit DE2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dm9000a receive packet trên kit DE2

Chào các anh,

Hiện tại đang có một đồ án nhỏ trên kit DE2 của Altera, em đang giao tiếp với PC qua ethernet (truyền gói UDP) thông qua DM9000A và lưu vào SDRAM. Em dùng SOPC để cấu hình phần cứng và sử dụng driver đính kèm theo CD cho DM9000A. Vấn đề em đang gặp phải là con DM9000A nhận các gói UDP chậm (vài KB/s). Có anh nào từng làm về vấn đề này có thể giúp em làm sao để nâng tốc độ nhận gói tin lên, em cần khoảng 10Mb/s.

Mong các anh chỉ dẫn cho em.

Xin chân thành cám ơn!

Nguyên văn bởi Judau Xem bài viết
    Chào các anh,

Hiện tại đang có một đồ án nhỏ trên kit DE2 của Altera, em đang giao tiếp với PC qua ethernet (truyền gói UDP) thông qua DM9000A và lưu vào SDRAM. Em dùng SOPC để cấu hình phần cứng và sử dụng driver đính kèm theo CD cho DM9000A. Vấn đề em đang gặp phải là con DM9000A nhận các gói UDP chậm (vài KB/s). Có anh nào từng làm về vấn đề này có thể giúp em làm sao để nâng tốc độ nhận gói tin lên, em cần khoảng 10Mb/s.

Mong các anh chỉ dẫn cho em.

Xin chân thành cám ơn!
    Mình chưa làm nhưng coi sơ thấy con này support tới 100Mb/s mà. Coi chừng bạn bị chậm do driver chứ không phải con chip.

Comment

Mình cũng đang làm project giao tiếp giữa PC và DE2 Board qua Ethernet.Phần truyền từ Board lên PC rất ok nhưng phần truyền từ PC xuống board mình đang gặp vấn đề khi thêm ngắt để NIOS lấy dữ liệu từ DM9000A.Bạn có thể trao đổi thêm về vấn đề này ko.
      Thanks you!

Comment

Về tác giả

Collapse

Judau Tìm hiểu thêm về Judau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X