Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về việc sử dụng EDK của Xilinx

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về việc sử dụng EDK của Xilinx

các cao thủ cho mình hỏi. mình tiếp cận FPGA lâu rùi. tuy nhiên chưa làm việc với EDK. hôm qua tải về cài thử nhưng không thấy Icon để chạy chương trình ở đâu?cao thủ nào đã làm chỉ cho mình vơi.
    thank!

Không cần phải cao thủ mới trả lời được câu hỏi này, đã làm rồi thì biết hết mà bạn. Nó là cái icon ghi là Platform Studio, hoặc bạn chạy file EDK/bin/nt/xps.exe.
    Hỏi có lẽ là ngớ ngẩn, bạn cài Ise chưa?

Comment

cảm ơn bạn et2 rất nhiều. tối về mình sẽ thử.mình cài ISE rồi mà. ko cài ISE thì làm sao cài được EDK. tuy nhiên mình ko thấy icon Platform Studio đâu cả. mình tìm rồi mà. mình sẽ thử cách thứ 2 xem sao.

Comment

nghe đồn EDK phải mua màh.

Comment

bạn et2 oi. mình tìm rồi nhưng không có. hay là mình cài sai. mình cài EDK và ISE 7.1. khi mình cài nó đòi chỉ đến thư mục đã cài ISE. bạn có thể hướng dẫn cách cài đặt cho mình được không?
          cảm ơn bạn nhiều!

Comment

Bạn cài cái nào trước, thứ tự đúng là ISE sau đó là EDK. Bạn thử search xem thư mục edk nó cài vào đâu?

Comment

chào bạn et2. sau một thời gian down bản 8.2 về mình đã cài và chạy ngon một số vd. tuy nhiên module về LCD thì không phải Kit nào có LCD là EDK cũng hỗ trợ. không biết những phiên bản sau có hỗ trợ module LCD cho tất cả những Kit có LCD không bạn nhỉ.

Comment

Module LCD mình không thấy trong IP list, nhưng nó độc lập với kit của bạn, nó là một IP ngoại vi, nếu bạn muốn thêm bớt thì thao tác trong BSB. Bạn có thể lấy IP LCD dành cho các kit khác rồi nhét vào design của bạn.

Comment

thanks bạn et2 rất nhiều. tuy nhiên nếu mình dùng IP của kít khác thì khi cấu hình các cổng vào ra cho LCD mình sẽ phải làm lại đúng không bạn. mình vẫn chưa hình dung được hết công việc lấy IP của kít này cho vào kit khác như thế nào. mình sẽ thử. có gì không hiểu rất mong sự giúp đỡ của bạn.
                  thanks!

Comment

Công việc quan trọng nhất là bạn thay đổi ucf để các chân vật lý của kit đúng với các pin của FPGA mà nối với LCD.

Comment

thanks a lot et2 ! mình sẽ thử.

Comment

mình vẫn chưa tìm thấy IP của module LCD ở chỗ nào. mình đang dùng EDK 9.2. có lẽ nó bắt mua bạn a. bạn đã làm rồi có thể nói rõ cho mình một chút được không? cảm ơn bạn trước.

Comment

Mình cũng không biết nó nằm ở đâu, có thể Xilinx làm rồi nhưng ko nằm trong list IP standard mà là một pcores đi kèm. Tuy nhiên nó là GPIO thông thường và không quá khó để làm, bạn đọc cái này.
                          http://china.xilinx.com/products/boa...oblaze_lcd.pdf
                          sau đó có thể chuyển sang plb dễ dàng từ opb để nhét vào 9.2.

Vừa tìm thêm được cái này
                          http://www.xilinx.com/products/board...oblaze_lcd.zip
                          nó là ref design của xilinx, bạn tìm trong thư mục pcores sẽ thấy ip LCD.

Comment

các bạn cho mình hỏi chút.
                            Mình cũng đang tìm hiểu về Microblaze,nhưng mà lại gặp vấn đề khi biên dịch EDK.Mình làm theo tutorial của Xilinx hướng dẫn về "Creating the Example Design".Sau khi Generate Bitstrem(có rất nhiều warning), sau đó mình vào Software → Launch Platform Studio SDK thì ko thấy hiện ra cái j cả. Mình vào SDK rồi open file system.xmp mà mình tạo bằng XPS thì hiện ra cửa sổ "java Virtual Machine launcher" và báo lỗi là: could not find main class.program will exit.
                            ko hiểu tại sao nữa

Comment

Đây là file tutorial mà mình làm theo.các bạn xem giúp mình với.Làm đúng như nó bảo mà ko được.Hix
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

xuantung Tìm hiểu thêm về xuantung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X