Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em tí về thiết kế 1 bộ lọc trên FPGA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em tí về thiết kế 1 bộ lọc trên FPGA

Em muốn thiết kế 1 bộ lọc âm thanh bậc càng cao càng tốt trên kit fpga, thế nhưng em không biết các bước đi thế nào, em có học xlths rùi, bác nào chỉ em các bước đi ví nghen, cảm ơn nhìu nhìu

Thiết kế bộ lọc trên FPGA có rất nhiều cách. Tuy nhiên nhanh và đơn giản nhất mọi người vẫn dùng công cụ System generator. khi bạn cài công cụ này ra thì sử dụng nó như trong Simulink. Hơn nữa trong đó đã có rất nhiều vd về bộ lọc rồi.

chúc thành công

Comment

Co' the du`ng FIR Compiler cua Coregen (Xilinx) va` Megacores Wizard(Altera) ...
      Trong đó cho phép bạn nhập các hệ số cua Filter ... sampling rate, passband stop band ... và vẽ luôn cho bạn frequency response. Nhưng phải thử simulate vì theo kinh nghiệm thì frequency response của nó không chính xác lắm.
      ...

Comment

cảm ơn hen, đang mò nó trên megawizar plug-in manager ... , không biết có hữu ích không nhỉ?

Comment

Uh cái đó xịn, tạo ra hết mấy cái cần thiết ... testbench, data ... Không có nó ngồi chỉnh mấy cai bit width để khỏi bị overflow thôi cung mệt.

Comment

Bạn học DSP (xlths) vậy biết cách tính sai số không bạn ... ví dụ như dùng 8bit so với 12bit thì sai số khoảng bao nhiêu ... noise khoảng bao nhiêu dB ... v.v

Comment

chà cái đó nghỉ tới mà chưa giải quyết được à, vì mình muốn làm 1 đề tài đọc 1 bài hát với định dạng cố định từ SDcard qua 1 bộ lọc (nhân FPGA) rồi đưa ra ngoài, bạn nào cho mình ý kiến với ?mấy hôm này đau đầu lun tìm hướng đi cho đề tài này, vừa chỉ mới học thiết kế mạch logic có 1 tháng à, hiiiiiiiiiiiiiiiii
              jefflieu "help" mình tiếp nha, thank so much!

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhaihuy Xem bài viết
                chà cái đó nghỉ tới mà chưa giải quyết được à, vì mình muốn làm 1 đề tài đọc 1 bài hát với định dạng cố định từ SDcard qua 1 bộ lọc (nhân FPGA) rồi đưa ra ngoài, bạn nào cho mình ý kiến với ?mấy hôm này đau đầu lun tìm hướng đi cho đề tài này, vừa chỉ mới học thiết kế mạch logic có 1 tháng à, hiiiiiiiiiiiiiiiii
                jefflieu "help" mình tiếp nha, thank so much!
                mình cũng đang quan tâm vấn đề này;;; cao nhan chỉ giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhaihuy Tìm hiểu thêm về nguyenhaihuy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X