Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mô phỏng trong Xilinx ISE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về mô phỏng trong Xilinx ISE

Hi,
    Các bác cho mình hỏi về chức năng mô phỏng của phần mềm Xilinx ISE, mình viết 1 chương trình chia xung 50MHz sang 1KHz. Để có thể thấy được kết quả thì khoản thời gian cần quan sát phải lên đến hàng ms, nhưng khi mô phỏng thì chỉ có thể mô phỏng trong 1 thời đoạn hạn chế, nếu tăng lâu quá thì chương trình bị đứng. Có bác nào biết hướng khắc phục không ạ?
    Thks

Nguyên văn bởi mrcat721989 Xem bài viết
    Hi,
    Các bác cho mình hỏi về chức năng mô phỏng của phần mềm Xilinx ISE, mình viết 1 chương trình chia xung 50MHz sang 1KHz. Để có thể thấy được kết quả thì khoản thời gian cần quan sát phải lên đến hàng ms, nhưng khi mô phỏng thì chỉ có thể mô phỏng trong 1 thời đoạn hạn chế, nếu tăng lâu quá thì chương trình bị đứng. Có bác nào biết hướng khắc phục không ạ?
    Thks
    Về nguyên tắc, phần mềm mô phỏng phải chạy được hết. Nhưng về thực tế, bạn không nên kiểm tra kiểu như vậy. Làm sao kiểm tra được chức năng của mạch trong thời gian sớm nhất.

Comment

Nguyên văn bởi mrcat721989 Xem bài viết
      Hi,
      Thks
      Phải Triệu Trí Kính 071012 ko ? kdd hô nè @@!

Comment

Về tác giả

Collapse

mrcat721989 Tìm hiểu thêm về mrcat721989

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X