Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch nạp PSoC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch nạp PSoC

Em bây giờ mới bắt đầu làm quen với PSoC
    hôm trước kiếm được sơ đồ mạch nạp các bác cho đem về hì hục làm mất mấy ngày thế mà cái sơ đồ 3 nó vẫn không chịu chạy.
    em đành lắp cái sơ đồ 1 thì nó chạy vèo vèo sướng gê các bác ạ!
    nhưng em vẫn chưa hiểu tại sao cái type 3 nó lại cấp nguồn cho 4050 bằng điện áp ở chân C của con transito mà không cấp trực tiếp 5v
    thực ra cái con transito đó chỉ là cái khóa điện tử thôi các bác nhỉ chỉ dóng và mở hoàn toàn
    a` còn cái này nữa sao cái type 3 nó lại còn dùng thêm chân 7 của cổng paraleo nhỉ
    có thể dùng type 1 nạp kiểu ISSP dc không
    bác nào biết chỉ dùm em với cảm ơn các bác

Hôm nay em các bác thử nạp bằng mạch này cho con CY8C29466(28 pins) nhưng không được.(Nạp cho 27443 thì vẫn tốt).Đã bác nào nạp cho họ này(C29xxx) chưa nhỉ.
    Dùng Invention board thì không hỗ trợ họ C29xxx.
    Bực mình.Công nhận bực.
    Hỡi mặt trời hay chính trái tim em trong ngực
    Soi cho tôi ngày hôm nay bước tiếp quãng đường dài

Comment

Tớ nạp cả trăm lần cho con C29 rồi. Nạp tốt mà, hay nhất là các bạn làm cái Type4 mà dùng. Sử dụng nguồn của mạch đích cấp cho con 4050 là hay nhất, mạch nạp kô phải sử dụng thêm nguồn nuôi. Sướng thí mồ, nhưng cách này bắt buộc phải nạp sống, nghĩa là mạch đích phải luôn cắm nguồn. Với những người đã thành thạo thì cách này là hay nhất, kô phải cắt điện hệ thống, thích nạp lúc nào thì nạp. Nạp xong ấn 2 lần vào XRes là xong.
      AFH

Comment

Rồi
        cảm ơn các bác em cũng dã nạp dc cho con 9466 rồi
        bằng các mạch type 3 rất tốt

Comment

Mạch nạp type4.
          Ai cần thì tham khảo,đỡ mất công.
          Sơ đồ nguyên lí và mạch in vẽ bằng DXP2004.
          Have fun!
          Hỡi mặt trời hay chính trái tim em trong ngực
          Soi cho tôi ngày hôm nay bước tiếp quãng đường dài

Comment

Sau một thời gian nghiên cứu, tôi thấy cái mạch nạp này có một số vấn đề cần giải quyết: Chưa có nguồn nuôi 5V, độ chống nhiễu chưa cao. Bạn nên cho thêm con IC ổn áp vào và mấy cái tụ mắc song song để chống nhiễu.

Comment

Bac nao cho em so do mach nap nay voi , em kiem duoc 1 mach nhung no ko lam lam thu cung chang chay duoc ko hieu tai sao. tot nhat la lam 1 cau moi nhung chua co so do nguyen li

Comment

dùng thử sơ đồ này dùng thử sơ đồ type 4 nhưng ở trung tâm PCB có một số bạn SV làm rồi bạn đến đó mà mua
                I will never fall in love again !!

Comment

Co ai nap chip CY8C24894 chua. nap bang type may vay? chi minh voi?
                  One idea can change your life

Comment

Nguyên văn bởi casablanca Xem bài viết
                    Sau một thời gian nghiên cứu, tôi thấy cái mạch nạp này có một số vấn đề cần giải quyết: Chưa có nguồn nuôi 5V, độ chống nhiễu chưa cao. Bạn nên cho thêm con IC ổn áp vào và mấy cái tụ mắc song song để chống nhiễu.
                    alo!!!! tôi nạp vẫn ok đấy thôi cần j phải thêm tụ+ic ổn áp cho rắc rối nếu không nói đến là tăng giá thành!!!!! bạn cần nguồn ổn áp 5V???? đơn giản lấy dây cáp usb cắt ra lấy 2 dây đỏ(5V) và đen(mass) cắm vào cổng usb đầu còn lại cấp nguồn cho mạch nạp!!!! are you ok?
                    ==============================================
                    Psoc &module usb wireless giá rẻ đây!!!phục vụ mùa đồ án!!!!

dangnhapweb@gmail.com dt:0936388943
                    ---------------------------------------------------------------
                    CY8C29466-PXI 60K
                    CY8C29466-PVXI 40K
                    CY8C29566 60K
                    CY8C29666 70K
                    CY8C29866 70K
                    một số loại Psoc khác...
                    MODULE WIRELESS USB 50M 100K
                    MODULE WIRELESS USB 10M 80K
                    clock,ram,chip USB.......
                    NHIỀU LOẠI KHÁC ĐÁP ỨNG MỌI NHU CẦU CỦA BẠN
                    MUA NHIỀU TẶNG MẠCH NẠP VÀ TÀI LIỆU NGHIÊN CỨU!!!!!!!!!!!!!
                    Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

truongtbd Tìm hiểu thêm về truongtbd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X