Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AI BIẾT XIN GIÚP EM VỀ PSoC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AI BIẾT XIN GIÚP EM VỀ PSoC

Em dang nhan de tai ve PSoC, cụ the la thiet ke giao dien USB truy cap voi may tinh PC qua phan mem PSoC designer.
    Tai lieu tieng Anh thi em co du ve PSoc roi nhung ma bay gio nghien cuu no thi that qua suc qua.
    Anh chi di truoc co ai biet ve Psoc thi chi dum em,chu yeu la su dung phan mem duoc hieu qua.
    Va co ai tung lam ve de tai cua em thi giup em voi.
    em cam on nhieu!

He he, PSOC có cả một họ tích hợp USB high speed tại sao không dùng?
    Work is glory

Comment

đúng vậy, dòng mới nhất của CY8C24 tích hợp USB đó, nhưng không dễ sử dụng đâu đó, nhất là với những người mới làm quen với PSoC. Nếu bạn buộc phải làm cái đề tài này thì lời khuyên cho bạn là hãy tìm hiểu về cấu trúc PSoC, download bản PSoC Designer 4.2 SP2 ấy. Mua một kít phát triển cho CY8C24794 có hỗ trợ USB. Lên mục Applications Note mà xem bài mẫu về USB.
      Cái này bạn phải tự nghiên cứu thôi, không ai giúp được bạn từ A -> Z cả. Chúc bạn thành công.
      AFH

Comment

có bác nào biết phải dùng khối nào để máy tính giao tiếp được với bộ nhớ ngoài qua cổng USB không ? Nếu có code viết bằng C thì tốt quá .Cảm ơn !

Comment

Bác AFH nói rất đúng con CY8C24794 có tích hợp USB. Xong chân của nó rất chuối rất khó hàn. Tôi đã thử lập trình với nó rồi. Nói chung dễ dùng nhưng khi làm mạch thử thì rất khó khăn hàn tét cả mắt mới được mấy chân. Để dùng được con chip này cần phải download bản 4.2 SP3 thì mới chạy ok được.

Comment

vậy bác có biết ngoài khối USBFS còn cần khối nào để giao tiếp với bộ nhớ ngoài không ? Hoặc chỉ với khối USBFS đưa dữ liệu ra chân con CY8C24794 như thế nào . Nếu biết xin chỉ giáo , cám ơn nhiều .

Comment

bộ nhớ ngoài thì bạn sử dụng giao thức I2C để giao tiếp với EEPROM, hoặc RAM.
              Chúc thành công.
              AFH.

Comment

Nếu bác có kinh nghiệm rồi thì có thể chỉ giáo cụ thể hơn được không ( khối I2C này phức tạp quá ).Cám ơn!

Comment

đầu tiên bạn nên thử nghiệm giao thức I2C, nghĩa là phải học về nó cho nghiêm chỉnh. Sau đó mua một con EEPROM giao tiếp I2C về mà thử nghiệm. Tớ chưa ghép nối với EEPROM ngoài bao giờ vì tớ dùng uC toàn có tích hợp sắn EEPROM để lưu trữ dữ liệu kể cả khi mất điện.
                  Chcú thành công.
                  AFH

Comment

Em dang muon lam ve I2C day,hom nao ranh nho bac AFH chi giao vai chieu duoc ko a?
                    Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
                    Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
                    DT:098 861 4347

Comment

Nguyên văn bởi emut Xem bài viết
                      Em dang muon lam ve I2C day,hom nao ranh nho bac AFH chi giao vai chieu duoc ko a?
                      HI hi... dạo này tớ hơi bận nên sợ không giúp được bạn. Có gì thì bạn cứ post lên diễn đàn, sẽ có người giải đáp
                      AFH

Comment

Chán bác AFH thật đấy!Nhờ bác cái gì bác cũng từ chối!Lần trước nhờ bác xem cho cái chương trình đơn giản là xuất 1 giá trị ra cổng của PSoc mà bác cứ hứa lên hứa xuống,cuối cùng em phải tự mò ra mới được.Bác phải chịu khó giúp đỡ anh em Beginer như bọn em thì PSoC của bác mới bán chạy được chứ!Hehe..
                        Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
                        Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
                        DT:098 861 4347

Comment

Nếu viết I2C bằng PSoC thì không phức tạp lắm đâu. Bạn mua một con eeprom như 24c04 chẳng hạn, đọc datasheet để biết địa chỉ của nó (device address), cách thức ghi, đọc một byte - mutil byte là làm được ah. đơn giản lắm, vì với PSoC đã có thư viện module I2C rồi không phải viết lại code nữa.
                          CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
                          CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
                          RS232 <-> RS485 MultiBaud
                          MẠCH NẠP USBPPI S7-200
                          Mobile: 0906076116
                          Email:

Comment

Nguyên văn bởi emut Xem bài viết
                            Chán bác AFH thật đấy!Nhờ bác cái gì bác cũng từ chối!Lần trước nhờ bác xem cho cái chương trình đơn giản là xuất 1 giá trị ra cổng của PSoc mà bác cứ hứa lên hứa xuống,cuối cùng em phải tự mò ra mới được.Bác phải chịu khó giúp đỡ anh em Beginer như bọn em thì PSoC của bác mới bán chạy được chứ!Hehe..
                            tôi có bảo là sẽ xem giúp bạn thôi chứ có hứa lên hứa xuống đâu?
                            Bạn thấy không? nếu vấn đề do bạn giải quyết thì bạn sẽ nhớ tới già luôn đấy.
                            chíp tôi bán giá ưu đãi cho mọi người dùng. Ở Hà nội có ai bán hàng đời mới mà lại rẻ thế đâu?
                            AFH

Comment

"PSoC CY8C27443-24PXI : 75k
                              - PSoC CY8C29466-24PXI : 85K
                              - PSoC CY8C24794-24LF : 100k Loại này giao tiếp USB Full speed"

AFH à, bạn đâu có ưu đãi hơn NEWDAY
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

wolf Tìm hiểu thêm về wolf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X