Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giup em voi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giup em voi

Em đang nhận đồ án về Psoc. Bây giờ mới bắt đầu nghiên cứu, thấy khó qua các bác à.Đồ án của em là mạch báo khói. Bác nào giúp em với đc không.Cám ơn các bác nhiều

Bạn nói cụ thể hơn đi, noi chung như vậy thì khó:
    1-Sơ đồ khối
    2-Sensor, độ nhạy, đường đặc trưng...
    3-Schematics
    Thì các cao thủ sẽ chỉ ngay cho bạn thôi

Comment

Tôi nhớ trong trang www.cypress.com có một appnote về báo động khói (smoke detector) bạn có thể tham khao

Comment

Cũng không rõ.Em mới bắt đầu đc 1chút. Em muốn các bác hướng dẫn em về phần lập trình. Lập trình bằng C hay assembly.Tài liệu hướng dẫn em có thể lấy ở đâu. CÒn nữa.Em không tìm thấy mạch nạp của dong 24xxx ở đâu.Các bạc có thể gửi đường link cho em đc không

Comment

Bạn ko chịu tìm đọc gì cả, trong box này mình đã post lên sơ đồ mạch nạp đầy đủ hết rồi. Nạp được CY8C21xxx/CY8C22xxx/CY8C24xxx/CY8C27xxx/CY8C29xxx.

Comment

bạn này sót ruột quá. Phải bắt tay vào tìm hiểu và làm rồi mới biết được cái gì mắc và mọi người mới giúp được chứ. Chưa gì đã kêu trời rồi!!!!

Comment

Híc.Em non tay mới vào nghề.Các bác thông cảm.

Comment

Bạnchưa bắt tay vào làm mà đã đi hỏi thì còn làm làm gì nữa. Mà bạn chưa tìm hiểu qua có nói cũng không hiểu hết được. Tốt nhất là hãy tự nghiên cứu, có gì không hiểu hoặc gặp khó khăn gì thì post lên hỏi mọi người.
                Chúc bạn mau tiến bộ.
                Work is glory

Comment

Các bác ơi. Lập trình bằng asembly thì có nhiều tài liệu. Nhưng lập trình băng C cho vi điêu khiển thì em lại không biết gì.Em cũng bắt tay vào làm đc 1 số thứ rôi. Bây giờ đến phần lập trình. Thấy bí quá, các bac có thể hướng dẫn em mua tài liệu j không, hoặc tài liệu trên mạng cũng đc.

Comment

Nguyên văn bởi trangthanh84
                    Các bác ơi. Lập trình bằng asembly thì có nhiều tài liệu. Nhưng lập trình băng C cho vi điêu khiển thì em lại không biết gì.Em cũng bắt tay vào làm đc 1 số thứ rôi. Bây giờ đến phần lập trình. Thấy bí quá, các bac có thể hướng dẫn em mua tài liệu j không, hoặc tài liệu trên mạng cũng đc.
                    Theo mình , nếu mới học PSOC thì không nên lập trình bằng Assembler vì nó rất khó cho người mới bắt đầu , tốt nhất là làm bằng C trước . Tài liệu thì C thì có đầy ngoài cửa hàng sách , trên mạng ,..quá dễ tìm luôn !

Comment

Về tác giả

Collapse

trangthanh84 Tìm hiểu thêm về trangthanh84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X