Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng PSOC hiển thị LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng PSOC hiển thị LED

Chào các bác! em là pan của diễn đàn mình.Thấy mọi người bàn tán nhiều quá đợi mãi không thấy ai động gì đến dùng Psoc để hiển thị led 7 thanh va ca led matrix nên em đành phải hỏi các bác vậy.
    Các bác cho em hỏi con cy8c27443 it chân vậy thì mình dùng cả phím bấm cả led 7 thanh kiểu gì ? mà còn cả ADC,DAC, ngắt ngoài... thế thì cũng khó lam mạch lắm các bác nhỉ ? Nhiều ứng dụng trong một mạch kể cũng mệt quá các bác ạ.
    Bác nào có sơ đổ mạch thì chi giáo dùm em với.
    Cám ơn các bác trước!
    Last edited by viettechnicvn; 18-09-2005, 12:06.

Ở luồng "Một số kiểu thiết kế tiết kiệm chân Vi điều khiển!" tại box "Kiến thức chung vi điều khiển" mình có một số design để tiết kiệm chân, ví dụ: chỉ với 13 chân, có thể điều khiển được 4 Led7T+16 nút ấn+4 Led đơn... thậm chí cò nhiều hơn thế nữa. Bạn tham khảo tại:
    http://www.dientuvietnam.net/board/s...php?t=5&page=1
    Có khá nhiều cách để tiết kiệm chân, các cách đó có thể áp dụng cho mọi loại VDK.

Ngoài ra, bạn có thể dùng IC chuyên dụng, hoặc IC ghi dịch biến nối tiếp-->//...

Comment

Cảm ơn anh nhiều. Em đã tìm thấy rồi.Tiện thể anh cho em hỏi về thiết kế ma trận led. Anh có sơ đồ cho em xin với.
      Cảm ơn anh trước!
      Last edited by viettechnicvn; 19-09-2005, 00:17.

Comment

Thiết kế với ma trận led bạn có thể xem một số topic ở một số Box khác như Kiến thức chung vi điều khiển, PIC...có nói về quang báo và trong đó có các link đến các project mà người khác đã làm...Thiết kế với led matrix thì nhìn chung là giống nhau với các loại MCU
        Work is glory

Comment

Anh BinhAnh oi em cung moi lam wen voi con PSoC 27443.
          Em dang tinh cach xuat ra tin hieu 100mV-10kHz ma khong biet phai lam the nao.
          Cai kho la tin hieu chi co 100mV (em dua vao cam bien ay ma) . Neu dung DAC thi phai thuc hien the nao? Rat mong anh cho y kien,em cam on

Comment

Chuyển sang PSoC Designer 4.3 đi

Bản này nó dạy bạn cách làm việc với LED 7 thanh hơi bị phê đó.
            Đọc cái modul về LED đi. Hay lắm đó, nó chắc chắn sẽ giúp bạn nhiều
            Ở đời khác thường, làm sự nghiệp phi thường...Cùng thì tự tốt lấy ta, đạt thì đem hạnh phúc cho thiên hạ.---(Gia Cát Khổng Minh)

Comment

viettechnicvn oi. minh dang lam mach nhu vay. ban giup minh nhe. cho minh tai lieu nhe. ban cho minh sdt di

Comment

Về tác giả

Collapse

viettechnicvn Tìm hiểu thêm về viettechnicvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X