Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ hàn linh kiện dán.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bộ hàn linh kiện dán.

Chào các bác, hôm trước ghé qua cửa hàng bác AFH (Cường Linh) xem con CY8C24C894, đúng là xem xong phải chạy mất dép lý do là em không biết phải làm cách nào mà dán được con chíp này, hôm nay lên diễn đàn mong các cao thủ chỉ giáo cho về bộ nào có thể hàn và hút nó một cách chuyên nghiệp, nếu bác AFH có đọc qua xin bác chỉ giáo cho chi tiết một chút em mới vào nghề.

Trân trọng cảm ơn!
    Regards.

"Never stop thingking!"

Mình xem trên mạng thấy người ta hàn chip dán (BGA) bằng máy thổi khí nóng (hot air). Máy này giá khoảng 150 USD, hình như ở mấy tiệm sửa điện thoại di động có loại này.

Nhưng mà nếu có máy hàng rồi, mạch in không có thì cũng bó tay thôi, chân của chip loại này rất nhỏ mà ở VN thì chưa thấy chổ nào làm mạch in cho chip loại này được.

NVT2
    Tín đồ AVR giáo.

Comment

chân nó trong bụng hay chân ngoài.
      nếu chân trong bụng thì phải có vỉ tạo chân còn chân bình thường thì chắc hàn tốt. Cứ nhìn thấy là hàn đc
      tanminhchau.com

Comment

Chân nó trong bụng mấy khó chứ.
        Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Nguyên văn bởi Trent Xem bài viết
          Chân nó trong bụng mấy khó chứ.
          Chỗ em đã hàn loại này rồi. Làm mạch in thì chỗ em đặt ở Sài Gòn. Nói chung là hàn loại này thì cực khoai. Đặt chip cực kì cẩn thận rồi dùng máy khò thổi khí nóng vào chừng vài phút thì các chần chảy ra và dính vào. Đầu khò dùng loại có 4 cạnh kích thước > cạnh của chip 1 chút. Loại này khi hàn hỏng hoặc chip hỏng chỗ em toàn tháo ra vứt bỏ chứ không dùng lại được vì xử lí chân để hàn lại thì khoai hơn nữa.
          - Cowon, Iiver, Sennheiser, SoundMagic .....

Comment

Hi shmily,
            Mình ra chỗ Hàng Trống và Đội Cấn xem bộ hàn thổi này thấy họ đem ra mấy đầu khò tròn vo chẳng thấy loại 4 cạnh hay đầu ốp lớn hơn hay nhỏ hơn gì cả, bác có kinh nghiệm vấn đề này giúp em với.
            Cám ơn bác nhiều!
            Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Nguyên văn bởi Trent Xem bài viết
              Chào các bác, hôm trước ghé qua cửa hàng bác AFH (Cường Linh) xem con CY8C24C894, đúng là xem xong phải chạy mất dép lý do là em không biết phải làm cách nào mà dán được con chíp này, hôm nay lên diễn đàn mong các cao thủ chỉ giáo cho về bộ nào có thể hàn và hút nó một cách chuyên nghiệp, nếu bác AFH có đọc qua xin bác chỉ giáo cho chi tiết một chút em mới vào nghề.

Trân trọng cảm ơn!
              Minh thay cong nhan cho minh van han bang mo han`, the moi la.

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X