Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PSOC and Motor control

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PSOC and Motor control

Chào các bác,

Cho em hỏi có bác nào dùng PSOC để điều khiển động cơ AC (AC Induction Motor) bằng phương pháp Sine PWM hoặc Space vector PWM thì chỉ bảo giúp với.

Cám ơn nhiều.
    Regards.

"Never stop thingking!"

Nguyên văn bởi Trent Xem bài viết
    Chào các bác,

Cho em hỏi có bác nào dùng PSOC để điều khiển động cơ AC (AC Induction Motor) bằng phương pháp Sine PWM hoặc Space vector PWM thì chỉ bảo giúp với.

Cám ơn nhiều.
    Tớ đã từng làm biến tần Sin PWM bằng PSoC CY8C27443-24PXI. Nhưng tần số điều chỉnh không mịn được. Do sử dụng phương pháp chia xung nhịp nên nó thế. Phương pháp chủ yếu là tạo ra điện áp SIN 3 pha (cái này dựa vào một AN trên cypress). Còn về biến tần không gian thì với PSoC hiện nay chưa con nào đáp ứng được.
    AFH

Comment

Chào bác AFH,

Bác cho em hỏi khi em tạo bằng sin thì nó bị mất một pha dưới, tức là nó không chuyển xuống pha dưới xung chỉ có dạng một chiều lẽ ra nó phải như hình màu đỏ, em vẽ ra phía dưới một đầu ra vì con ô xi lô của em nó hơi bị cổ.
      Attached Files
      Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Chào,

Tui mới thiết kế thử một biến tần một pha để điều khiển motơ lồng sóc. Test chương trình tạo hàm sin lệch pha 90 thì được, các cặp MOSFET cũng ok. Nhưng khi nạp điện thực sự thì mạch biến tần phát xung nhiễu EMI làm treo CY8C29664 liên tục, dù watchdog timer liên tục reset lại nhưng vẫn treo. Cách ly quang nguồn motơ và PSoC cũng không ăn thua. Nhiễu này cũng làm hỏng tầng RF của điện thoại di động mang bên mình.
        Bác nào có cao kiến về cách khắc phục nhiễu EMI để PSoC chạy ko bị treo ko? Cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X