Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ĐiỀu KhiỂn Led ĐƠn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ĐiỀu KhiỂn Led ĐƠn

Chào các bác, em lên diễn đàn thấy các bác bàn luận về PSoC khá hay nên em đang tìm hiểu .Hiện tại em đang thử viết chương trình để test LED đơn nhưng em không điều khiển được các chân ngõ ra ở các port theo ý mình.Vì vậy có bác nào có đoạn mã dùng để hiển thị LED sáng từ trái sang phải hay từ phải sang trái mà viết bằng ngôn ngữ Assemly thì cho em xin.
    Cam on cac bac nhieu

Vi du ban muon dung cong P0 de dieu khien 8 con led don, luc do ban can phai tac dong vao thanh ghi PRT0DR (port 0 data register). Neu noi truc tiep tu chan Port0 ra led thi neu muon led sang ban out FF ra PRT0DE, muon led tat thi OUT 0x00 ra PRT0DR. Lenh nay thuc hien bang ASSEMBLY:
    MOV A,0xff
    MOV [PRT0DR],A
    .
    .
    .
    Neu ban muon Led sang quay vong thi phai dung lenh dich phai, dich trai...
    Con mot dieu nua, de mot chan co the la cong ra thi dat no o che do Pull up. Pull Down hay Strong
    Good luck
    Work is glory

Comment

kiểm tra phím nhấn

Cho hỏi bác nào có đoạn mã (assemly) dùng để kiểm tra phím nhấn (bàn phím hex)không ? và cách viết chương trình delay trong PSoC này ra sao?
      Last edited by Tino; 28-11-2005, 09:52.

Comment

Em cung lam thu nhu bac nhung cai cong P2 cua em no toan muc 0 thoi,chan that.May con led cua em cu sang tuot tuon tuot ca trong khi em viet:
        MOV A,#65H
        MOV REG[PRT2DR],A
        em buon lam cac bac a!
        Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
        Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
        DT:098 861 4347

Comment

Nguyên văn bởi Tino Xem bài viết
          Chào các bác, em lên diễn đàn thấy các bác bàn luận về PSoC khá hay nên em đang tìm hiểu .Hiện tại em đang thử viết chương trình để test LED đơn nhưng em không điều khiển được các chân ngõ ra ở các port theo ý mình.Vì vậy có bác nào có đoạn mã dùng để hiển thị LED sáng từ trái sang phải hay từ phải sang trái mà viết bằng ngôn ngữ Assemly thì cho em xin.
          Cam on cac bac nhieu
          Với bản PSoC Designer 4.3 bạn có thể điều khiển từng con Led đơn rất đơn giản.
          Trong phần Device Editor bạn chon Module Led, thiết lập các tham số (Cổng/ Chân/Chế độ Active là high hay Low)
          Trong App Edit bạn gọi hàm:
          Led_Start();
          Led_On(); // Active
          Led_Off(); //Inac
          LedInvert......
          Bạn thử xem sao nhớ.

Comment

chào các bác, em mới vô diễn đàn, em mới tìm hiểu về PSoC, và đang có dự tính làm đồ án tốt nghiệp về PSoC ,rất mong các bác giúp đỡ .Em cảm ơn các bác rất nhiều.VDGiap

Comment

Về tác giả

Collapse

Tino Tìm hiểu thêm về Tino

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X