Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi không nạp được chương trình cho STM32F103RCT6.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi không nạp được chương trình cho STM32F103RCT6.

Chào các bác,
    Em mới làm cái kit ARM sử dụng con STM32F103RCT6 nhưng khi em nạp chương trình thì nó cứ báo lôic thế này và không nạp được. Các bác xem cho em đây là lỗi gì với ạ. Em cảm ơn!

chưa đọc được địa chỉ từ chip,có thể jtag của bạn có vấn đề j đó,dùng vom đo thông mạch hết các chân xem đã hợp lý hay chưa,
    các vấn đề về sdcard, usb, tcp/ip, upgrate firmware,...
    trên các dòng chip: stm32, lpc of nxp
    please cell phone: 01649895559

Comment

Lỗi này là do sai địa chỉ RAM của STM, bạn check lại 103RCT6 có bn k ram? và bạn set nó từ địa chỉ bao nhiêu tới bao nhiêu???
      Web:
      ->Nhận thiết kế, hoàn thiện dự án, sản phẩm điện tử<-
      -->Giải pháp GSM/GPRS/GPS - Công nghệ RFID<--

Comment

Mình dùng nạp qua uart PA9,PA10 đảm bảo lúc nào cũng nạp được hết, đơn giản lại nhanh gọn!
        ^^
        |

Comment

Hi bạn, nạp qua cổng com ko bao giờ nhanh bằng các chuẩn JTAG hay SWD đâu nhé, chưa kể nạp kiểu đó ko debug được,
          Thân
          Web:

Comment

mình cũng đang gặp lỗi này với con stm32f100c4

Comment

ngkhoi . Bác gỡ được lỗi này chưa?

Comment

Bác demon52 ơi, Bác nói cụ thể hơn em với. Bác thông cảm em mới làm con này lần đầu ạ.

Comment

dùng jlink có vẻ xác xuất lỗi nhiều hơn khi nạp với tốc độ cao thì phải,bạn thử qua ulink xem
                  các vấn đề về sdcard, usb, tcp/ip, upgrate firmware,...
                  trên các dòng chip: stm32, lpc of nxp
                  please cell phone: 01649895559

Comment

mình vẫn kết cái cổng nạp SWD của jlink, tiết kiệm chân, mạch nhỏ gọn, nhưng nạp cho f103 thì được, cong f100 toàn báo lỗi

Comment

Nguyên văn bởi ngkhoi Xem bài viết
                      mình vẫn kết cái cổng nạp SWD của jlink, tiết kiệm chân, mạch nhỏ gọn, nhưng nạp cho f103 thì được, cong f100 toàn báo lỗi
                      Các bạn xem cái ảnh này nhé!
                      Click image for larger version

Name:	ex.jpg
Views:	1
Size:	102.6 KB
ID:	1368158
                      Mặc định của MDK chỉ cho chúng ta add các bộ nhớ như 256k 512k 1M(vòng màu xanh)... và ứng với mỗi bộ nhớ đó có 1 địa chỉ từ xxx->yyy( vòng tròn vàng) nhưng với những con 384k... thì sao? Câu trả lời chúng ta phải setup lại size ( vòng tròn màu đỏ ). Các bạn sửa lại cho đúng với bộ nhớ con MCU mình nạp.
                      ex:
                      - Ban đầu mình chọn High density có 512k-> Start 0x800000 : Size 0x80000
                      - Con mình sử dụng chỉ có 384k -> Start 0x8000000 : Size 0x60000.
                      Regards
                      Web:

Comment

hj, demon52, f100c4 bộ nhớ flash 16k có sẵn trong keil, chọn nó mà nạp vẫn ko được, mình biết demon52 là thành viên bên diễn đàn arm.vn chắc bạn cũng dùng jlink của anh phương, mạch của mình chỉ thiết kế mỗi cổng nạp SWD bây h ko nạp bằng cổng này được thì chịu chết, lối nó báo giống lỗi mà demon52 đã post bên arm.vn dùng keil

Comment

Nguyên văn bởi ngkhoi Xem bài viết
                          hj, demon52, f100c4 bộ nhớ flash 16k có sẵn trong keil, chọn nó mà nạp vẫn ko được, mình biết demon52 là thành viên bên diễn đàn arm.vn chắc bạn cũng dùng jlink của anh phương, mạch của mình chỉ thiết kế mỗi cổng nạp SWD bây h ko nạp bằng cổng này được thì chịu chết, lối nó báo giống lỗi mà demon52 đã post bên arm.vn dùng keil
                          Hi trước mình ko có tiền nên cũng tự design 1 kit STM nghịch, chạy được mấy cái chức năng cơ bản nhất rồi vất đấy chẳng học thêm ít nào, phần vì ko có kit ngại học, phần vì đang ôn thi nên thôi tạm gác nó lại đợi ra trường có điều kiện nghịch STM tiếp. Còn về vấn đề nạp bạn thử check xem chip có bị Secure ko? dây cáp đã đủ ngắn chưa? tốc độ Jlink của anh Phương chỉ đạt tối đa ~ 5Mhz ( vậy là quá tốt so với mình rồi ). Lâu rồi ko sang armvn nhơ nhớ
                          Goodluck
                          Web:

Comment

hj. mình có dùng dây cáp đâu mà cắm thẳng vào mạch luôn(có thể hiểu dây cáp rất ngắn), mình thấy stm cũng dễ lập trình nên tự tin lắm, quất luôn cái mạch hoành tráng làm cái dự án nhỏ, đến lúc có mạch rồi hí hửng ngồi nạp code đã viết vào mà nạp ko được mới đau chứ

Comment

Bạn xem thử vấn đề secure chip chưa, hihi con này design mạch cũng đơn giản ko cầu kì, có một chút gọi là high speed thực ra cũng chỉ là chống nhiễu bằng cách layout xíu xíu thôi ^^~ thi xong mình sẽ tính tiếp
                              Web:

Comment

Về tác giả

Collapse

sunshine1234 Tìm hiểu thêm về sunshine1234

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X