Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ARM ghi và phát MP3?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ARM ghi và phát MP3?

Chào các bác!
    em đang tìm hiểu việc ghi 1 file mp3 từ mic vào thẻ và đọc mp3 từ thẻ phát ra loa. Em muốn hỏi có con arm stm32 nào đáp ứng được việc này ko ạ?
    ngoài ra em có tìm hiểu 1 số ic tích hợp sẵn thì thấy có con VS1011B thấy nó có cả chân mic và loa, sdcard. Các bác cho em hỏi con này khi thu và phát nhưng chưa thấy chân điều khiển ko rõ cách thức hoạt động của nó ra sao? bác nào biết 1 số con tích hợp tương tự thì cho em xin cái tên
    thank all!
    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
    Mời các bạn ghé thăm !!!

Chào bác ! Việc không dùng ic hỗ trợ như Vs1003,vs1011,... thì em không rõ lắm. Nhưng nếu bác có dùng ic này em có thể gửi bác project mẫu cho việc đọc ghi mp3 mà em sưu tầm được sử dụng họ stm32.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

ok bác! cái project của bác là kết hợp giữa VS10xx và STM32 ạ.
      Hiện tại em đang tìm hiểu nên ko quan trọng về việc dùng ic j miễn sao nó đáp ứng đc chức năng yêu cầu là đc. hàng hiếm bí quá thì ship chip từ digikey
      project nhẹ thì bác up lên đây luôn ko thì bác gửi cho em qua mail mast0904@gmail.com
      thank!
      Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Ok bác!
        Bác tự kiểm chứng code nhé. Cái này anh tàu khựa viết , không phải em viết .
        vs1003

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

nay tìm đc cái schemantic của bọn IAR viết cho stm32f1 có thể ghi và đọc trực tiếp mp3 mà ko cần con mấy con coder decoder như vs10xx, nhưng nếu mà dùng trực tiếp như thế chắc chất lượng ko đc tốt vì vốn dĩ dòng f1 ko có bộ xử lý cho việc này mà chỉ dựa vào adc để phân tích. thấy mấy bác bảo 1 số con dòng F4 nó có tích hợp sẵn thì phải ko biết bác đã xài chưa
          Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

bác cho hỏi thêm là em thấy con vs1053 toàn thấy người ta xài để nghe nhạc chứ chả thấy để ghi âm từ mic mặc dù nó có chân mic. hay là nó chỉ thu âm rồi phát trực tiếp sang đầu loa thôi chứ ko ghi âm vào thẻ được
            Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
              nay tìm đc cái schemantic của bọn IAR viết cho stm32f1 có thể ghi và đọc trực tiếp mp3 mà ko cần con mấy con coder decoder như vs10xx, nhưng nếu mà dùng trực tiếp như thế chắc chất lượng ko đc tốt vì vốn dĩ dòng f1 ko có bộ xử lý cho việc này mà chỉ dựa vào adc để phân tích. thấy mấy bác bảo 1 số con dòng F4 nó có tích hợp sẵn thì phải ko biết bác đã xài chưa
              Hi bác em đào mộ, bác còn giữ phần giải mã mp3 mà ko dùng mấy con vs đc ko, share e với. Tk bác

Comment

Về tác giả

Collapse

mast090 Tìm hiểu thêm về mast090

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X