Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Embest Board S3CEV40

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Embest Board S3CEV40

Em vừa mượn được cái board Embest S3CEV40 về nghiên cứu, nhưng mà chỉ còn mỗi board thôi, bộ đĩa và tài liệu đi kèm không có. Bác nào đã làm về board này có thể cho em xin ít tài liệu lab và hướng dẫn cho em về board này không. Board dùng lõi ARM7TDMI, trên trang chủ của nó cho down bản IDE demo, em vọc mãi mà chưa biết cách dùng.

Hàng ở đây
    demo code all
    8led_test
    ARMcode_Test
    ARMMode_Test
    Bmp_Display
    common
    DHCP_test
    ExtInt4567_test
    Flash_test
    IIC_test
    IIS_test
    Keyboard_test
    Led_test
    Memory_test
    network
    RTC_test
    TFTP_test
    ThumbCode_test
    Timer_test
    TouchScreen_Test
    UART_test
    ucos
    EmbestS3CEV40.cfg
    TFTPDown.exe

S3CEV40.rar

Embest S3CEV40 User Guide
    http://www.armkits.com/download/S3CEV40_UserGuide.pdf

Embest IDE for ARM (demo)
    Embest Software Tools Download Center

Lưu ý: Embest Board S3CEV40 là hàng china, nên có sao xài vậy thôi, không thể đòi hỏi quá nhiều ở đồ china được.
    Samsung S3C44B0 có thể lập trình bằng Keil cho ra kết quả tốt hơn/
    Từ chối trách nhiệm:
    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Cảm ơn bác quá nhiều luôn! em đang tịt về cái này, đang định kiếm cái khác để làm. Mà trên blog của bác thấy nhiều về ARM quá. Thanh kiu ve ry mát bác một lần nữa !!!

Comment

Mình đang sử dụng phần mềm Keil C nhưng không thấy hỗ trợ cho các dòng Vi điều khiển của Samsung. Bạn có bản Keil C nào hỗ trợ có thể cho mình xin link được không?

Comment

Dùng trình biên dịch nào cũng đều ok. Bạn cấu hình lại bộ nhớ ROM/RAM trong KeilC
          tương ứng với bộ nhớ flash/SRAM trên mạch của kit Samsung. Sau đó thiết lập output
          tạo ra file hex. Sau đó dùng tool nạp tương ứng cho board là được. Với các board samsung
          có thể sử dụng tool nạp của Embest(cái này thì hơi bị đắt nhé. ), còn không có thể sử dụng
          một HJTAG hoặc tận dụng các bootloader đã nạp sẵn trong bộ nhớ.
          Chúc vui!

Comment

Mình đang dùng bắt đầu sử dụng KIT S3CEV40. Mình muốn mua mạch nạp cho KIT này qua cổng USB dùng trình biên dịch Keil C. Mình không biết dùng Ulink Pro có nạp được cho KIT này không? Nhờ bạn tư vấn cho mình. Rất cảm ơn bạn!

Comment

Lúc đầu rất khó khăn vì cái licenses của Embest IDE và Flash Online Programmer for ARM dùng cho cái UnetICE J-TAG. Sau một thời gian hỏi han, mò mẫm mới biết có thể dùng Wigger LPT J-TAG, Jlink, Xlink để nạp. Chắc Ulink Pro cũng OK (Đọc trên pnlapvn.com thấy có hỗ trợ S3C44B0X)

Comment

Về tác giả

Collapse

Sat707 Tìm hiểu thêm về Sat707

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X