Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TUTORIAL 1:Tổng hợp đầy đủ TOOLs cho các MCU của MOTOROLA (68HC05, 68HC08, 68HC11..)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hi bác Hoanglongu,

Bác có dây cable nạp của Coldfire không, tui có mấy con chip nhưng không có dây cable nạp nên chưa thể làm gì được.

Thanks for helping.

Comment

Nguyên văn bởi prinz Xem bài viết
      sao ko thấy hồi âm gì vậy bạn. mình đã mail cho bạn rồi nhưng ko thấy trả lời.
      Xin lỗi vì đã không hồi âm email cho bạn, hic. Mong bạn gởi lại email cho mình ( leonardo_u300@yahoo.com ), mình sẽ phản hồi sớm cho bạn về thông tin mạch Nạp TBDML cho MC9S12XXX
      My department's Website: www4.hcmut.edu.vn/~thietbidien/trangchu

Motorola-FreeScale's MCU 68HC11 & HCS12X Supporter

Comment

Nguyên văn bởi thanh87 Xem bài viết
        Hi bác Hoanglongu,

Bác có dây cable nạp của Coldfire không, tui có mấy con chip nhưng không có dây cable nạp nên chưa thể làm gì được.

Thanks for helping.
        Chào bạn,

Vì tôi cũng ít làm với dòng ColdFire, nhưng tôi biết sơ đồ mạch Nạp của họ này có đầy đủ trên trang FORUM của hãng FreeScale.
        Link Tham Khảo rất Hữu Ích cho điều bạn cần: http://forums.freescale.com/t5/OSBDM...bd-p/OSBDMCFV1

Chúc bạn thành công.
        My department's Website: www4.hcmut.edu.vn/~thietbidien/trangchu

Motorola-FreeScale's MCU 68HC11 & HCS12X Supporter

Comment

CodeWarrior for S12

Các bạn nên dùng Freescale S12XE vì dòng này được dùng trong các Project của nước ngoài khá nhiều
          Còn về CodeWarrior để compile thì có thể tải free tử Freescale website, chỉ cần đăng ký một free account la có thể tải được
          Phiên bản Evaluation với phiên bản Licensed KHÔNG khác nhau về chức năng, chỉ có khác nhau về Maximum code size supported, thông thường thì Evaluation version chỉ support tối đa 128 kB code
          Với các project của các SV VN thì 128 KB code là quá dư dả nếu ko muốn nói không bao giờ đạt tới
          Link để tải CodeWarrior for S12:
          http://www.freescale.com/webapp/sps/...CS12X&fsrch=1#
          ==>> Nhấp vào "Download Evaluation"

Cheers,

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglongu - Received the Bachelor (honors) and Master (by research) of Engineering in Automatic Control at Faculty of Electrical-Electronics Engineering, Ho Chi Minh City University of Technology (HCMUT), Vietnam, in 2009 and 2011, respectively. - Majors: Automatic Control, Solar/Wind Energy systems, Electrical Machines, Two-wheeled Self-Balancing Robot, Microcontrollers. Tìm hiểu thêm về hoanglongu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X