Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm mạch điều khiển động cơ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• làm mạch điều khiển động cơ

em dang lam mach dieu khien dong co dung con 2103.nhung ma hinh nhu phai xai them con dieu khien dong co 298 gi do nua thi phai,chu con 2103 khong the truc tiep giao tiep voi dong co.vay co bac nao hieu ve viec nay thi giup em voi.thank cac bac nhiu

dùng tranzistor mà điều khiển công suất cho động cơ. bạn tìm hiều cách sử dụng mạch cầu H để điều khiển chiều. tốc độ thì điều khiển bằng tần số hay cách nào đó thì bạn chọn

Comment

dieu chinh toc do bang cach thay doi goc mo cu thyitor ay
      con day chieu dung tranistor hay con ic Ba 6209
      GHEP CONG SUAT DUNG TRANISOR CHO TIEN VA RE NUA

Comment

Nguyên văn bởi gauhoang Xem bài viết
        em dang lam mach dieu khien dong co dung con 2103.nhung ma hinh nhu phai xai them con dieu khien dong co 298 gi do nua thi phai,chu con 2103 khong the truc tiep giao tiep voi dong co.vay co bac nao hieu ve viec nay thi giup em voi.thank cac bac nhiu
        IR2103 là IC dùng để kích MOSFET hoặc IGBT. Nó chỉ là phần kích nên bạn không thể nối trực tiếp vào động cơ được. Còn L298 là một IC cầu H dùng để điều khiển động cơ, dùng con này thì không cần phải dùng IR2103. Bạn có thể tham khảo mạch điều khiển động cơ ở bài viết này.
        http://forum.suno.vn/showthread.php?t=404
        Good luck!
        Last edited by nmhai; 28-10-2008, 22:00.

Comment

thank các bác đã giúp.nhưng em đang làm đồ án vi xử lý nên bắt buộc phải xài 2103 rùi mình xài thêm l298 để điều khiển động cơ.vậy các bác có ý tưởng gì hok giúp em với

Comment

Thế thì dùng động cơ nhỏ và cho chạy không tải đi. Thế thì sẽ đỡ hơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

gauhoang Tìm hiểu thêm về gauhoang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X