Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giao tiếp với webcam như thế nào?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giao tiếp với webcam như thế nào?

bác nào cho em hỏi dữ liệu truyền từ wedcam đến các thiết bị xứ lý là như thế nào.hay nói cách khác là làm thế nào để nhận được dữ liệu từ wedcam. em tìm mãi mà không thấy tài liệu.rất mong các bác giúp đỡ .thank

Thử cái này xem
    http://www.usb.org/developers/devcla..._Class_1_1.zip

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
      bác nào cho em hỏi dữ liệu truyền từ wedcam đến các thiết bị xứ lý là như thế nào.hay nói cách khác là làm thế nào để nhận được dữ liệu từ wedcam. em tìm mãi mà không thấy tài liệu.rất mong các bác giúp đỡ .thank

Như trong hình bạn đấy 2 dây đỏ và đen là 2 cung cấp nguồn 5v DC ,2 dây còn lại cung cấp tín hiệu .

Comment

Nguyên văn bởi THOPHILONG Xem bài viết

Như trong hình bạn đấy 2 dây đỏ và đen là 2 cung cấp nguồn 5v DC ,2 dây còn lại cung cấp tín hiệu .
        cám ơn nhiều nhưng mình muốn hỏi là giao thức truyền dữ liệu của nó như thế nào cơ.mình đang muốn dùng vdk ARM để giao tiếp với WC

Comment

mình nghĩ là chịu rồi bạn ơi, bạn có biết vì sao mỗi loại wc có 1 driver kèm theo không? là vì nó hiện nay nó chưa có 1 tiêu chuẩn chung giữa các hãng về tín hiệu hình ảnh từ wc truyền về máy tính (mình nghĩ vậy không biết có đúng không). Chắc bạn phải tìm nhân viên kỹ thuật trực tiếp thiết kế wc của hãng đó mà hỏi thôi
          |

Comment

Nguyên văn bởi THOPHILONG Xem bài viết

ặc thế mà cũng trả lời cái đó thì nói làm cái quái j

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X